ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
ช่วยวิจารย์ Land Rover Freelander 2.5 v6 หน่อยครับ สนใจอยุ่กัวมีกรรม
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ช่วยวิจารย์ Land Rover Freelander 2.5 v6 หน่อยครับ สนใจอยุ่กัวมีกรรม
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 6 November 2006 AT 20:50 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

อยากจะหารถใหญ่ๆ ไว้วิ่งทางไกล บรรทุกได้สัก 5-7 คน บางที ไปได้ทุกงาน ซ่อมง่าย อะไหล่ถูก แต่สนใจรุ่นนี้หน้าตาดีมาก ถ้าใครมีประสบการแนะนำด้วยครับ เอารู้จริงๆ นะครับ ขอบคุณครับ

archoe
ผู้ช่วยช่าง
EXP : 754 | Level : 22
HP
 66
MP
 45
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 November 2006 AT 08:41 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ฟรีแลนเดอร์คันไม่ใหญ่นะครับ ในนิตยสารต่างประเทศจับไปเทียบกับพวก CRV ESCAPE ซะด้วยซ้ำ ซ่อมง่ายอะไหล่ถูกไม่น่าจะเข้าค่ายรถตระกูลนี้นะครับ อีกอย่างที่ผมไม่แน่ใจคือคุณสนใจเป็นรถใหม่หรือไม่ถ้าใช่ก็น่าจะรอสักระยะเนื่องจากตอนนี้ในต่างประเทศเปิดตัวรุ่นไหม่แล้ว แต่ถ้าสนใจเป็นรถมือสองก็น่าจะดูราคาขายตอนนี้ว่าราคาเป็นที่น่าพอใจหรือไม่สำหรับคุณ

นอกจากฟรีแลนเดอร์ รถที่ใหญ่กว่า ที่น่าสนใจก็มี แลนด์โรเวอร์ดิสคัฟเวอรี่ จี๊ปแกรนด์เชอโรกี อีซูซุทรูปเปอร์ จริงๆก็มีตัวอื่นอีกนะครับแต่ปัญหาก็คือผมไม่ทราบว่าคุณมีงบที่จะซื้อรถเท่าไหร่น่ะครับ

bella
เด็กฝึกหัด
EXP : 261 | Level : 13
HP
 36
MP
 29
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 November 2006 AT 11:44 | IP ***

เคยใช้ discovery ปี 96' ค่ะเป็นรถที่ดีมากๆ ภูมิฐาน กว้างขวาง แข็งแรงทนทาน แต่ปัญหาของรถค่ายนี้คือศูนย์บริการ มีไม่มากและราคาอะไหล่แพงมากๆ รอนาน แต่ซ่อมแล้วใช้ได้ยาวค่ะ เคยถามช่างทีศูนย์เกี่ยวกับ freelander ช่างบอกว่าถ้าเป็นตัวแรกที่นำเข้ามาจะมีปัญหาเรืองระบบไฟฟ้าและเบรคค่ะ แต่ถ้าเป็นตัวใหม่ไฟห้อยจะถูกแก้ปัญหาไปแล้วจึงหน้าใช้กว่า และแนะนำให้ใช้ตัวเครืองดีเซลดีกว่าเพราะประหยัดกว่า v6.และการบำรุงรักษาน้อยกว่าเยาะ แต่อย่างคุณ archoe ว่าละค่ะ body เป็น mini suv เหมือน crv ค่ะ ถ้าต้องการรถที่นั่งสบายควรเลือก disco 2 ตัวดีเซลด้านหลังช่วงล่างจะเป็นถุงลมนั่งสบายบรรทุกหนักตูดไม่ห้อย แต่ถ้าเสียขึ้นมาก็อ่วมเหมือนกันค่ะ คนที่ใช้ land ควรมีอู่นอกที่ไว้ใจได้ จะสบายกระเป๋าและสบายใจกว่าเยอะค่ะ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 November 2006 AT 23:12 | IP ***

เคยใช้ range rover รถสมถนะดีแต่เปราะมากๆๆๆๆ ซ่อมไม่น้อยกว่าสิบครั้ง ในเวลาประมาณปี่ครึ่งที่ครอบครองรถ ศูนย์บริการสุดห่วย ไม่ได้โจมตีีนะครับแต่ยังรู้สึกผิดหวัง ผมจะไม่มีทางซื้อรถค่ายนี้อีกต่อไป
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 16 December 2006 AT 22:22 | IP ***

เลิกใช่ขายผมนะ อยากได้ rang ไว้ขี่สักคัน
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 23 December 2006 AT 18:16 | IP ***

จิงรึป่าวค่ะที่เครื่อง TD4 จะมีปัญหาน้อยกว่า

แล้วหนูอยากให้เปรียบเทียบระหว่าง FREELANDER  ,ford escape  , CR-v คะ

คือหารถ suv มือสองไว้ขับสักคันค่ะ

หนูเป็นผู้หญิงค่ะ ไม่ค่อยมีควารู้เรื่องรถมากเท่าไหร่ อยากได้รถที่มีปัญหาน้อยๆ ใช้นานๆ

ขับในกรุงเทพค่ะ  กลับบ้านนอกบ้างปีละครั้ง  เที่ยวทะเลใกล้ๆบ้างเดือนละครั้ง(โดยประมาณ)

ใจจริงอยากได้ FREELANDER ค่ะ มันดูเท่ห์ดี แต่ท่าทางปัญหาเยอะ

เคยอยากได้ CR-V เหมือนกัน แต่มันเกลื่อนแล้วค่ะ แล้วตอนนี้ตัวใหม่ออกมาทำให้รุ่นปี 02-05ดูเก่าไปเลย

เลยมาตกที่ฟอร์ด เอสเคป ค่ะ ไม่รุ้ว่าตัวนี้เป็นไงบ้าง  น่าเล่นรึป่าว  มันมีทั้งตัว 2.0   2.3  และ3.0 

อยากให้ลองเปรียบเทียบรถทั้งหมดที่กล่าวมาอ่ะคะ ว่าอันไหนจะคุ้มค่าสุดตามสภาพการใช้งานของหนู

ขอบคุณมากนะคะ  เหนื่อยหน่อยคะเป็นผู้หญิงไม่ค่อยรู้เรื่องรถ  ตอนนี้หาข้อมูลเยอะมาก

เวียนหัวไปหมดแล้ว

ถ้ามันลำบากนักหนูอาจจะเล่นอัลติส หน้าหมูไปเรยค่ะ ตัดปัญหา

แต่ก็อยากขอความเห็นสำหรับ suv จากพี่ๆก่อนนะคะ 

อัลติส หน้าหมู ไว้เป็นตัวเลือกสุดท้าย

ขอบคุณมากค่ะ

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com