ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
ปัญหาการใช้รถและซ่อมแซม
ตกลงกันไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ตกลงกันไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 30 August 2003 AT 15:44 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ผมอยากได้ อี220ปี95-96 แฟนผมอยากได้ ซีอาร์วี(ป้ายแดง) ช่วยวิเคราะห์และเปรียบเทียบให้หน่อยนะครับ ว่าควรใช้รุ่นไหนดีครับ ส่วนมากใช้งานชานเมือง นั่ง4-5ตน(ผู้ใหญ่สอง เด็ก3) ออกต่างจว.เดือนละครั้ง มีอู่ซ่อมเบ๊นซ์(อู่เพื่อน) ฮอนด้าไม่เคยใช้ เลยกลัวเรื่องอะไหล่แพง และฟังจากเพื่อนหลายคนบอกรถฮอนด้าไม่ค่อยดี ผมจะเอาข้อมูลไปประกอบการตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ

เขียนโดย ...doo dee(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 30 August 2003 AT 19:14 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

อันนี้รถมันคนละประเภทเลยนะครับ พี่ฮอนนั้นเป็นพวกเอนกประสงค์ขนาดเล็ก พี่เบนซ์เป็นซีดานขนาดกลาง พี่ฮอนก็จะได้เปรียบในเรื่องค่าซ่อมบำรุงและดูแลรักษาเพราะเป็นรถใหม่ ส่วนพี่เบนซ์นั้นอะไหล่จะแพงกว่าพี่ฮอนและเป็นรถเก่าอาจจะต้องมีการซ่อมบูรณะพอสมควร ถ้ามองการใช้งานของคุณที่วิ่งทางเรียบอย่างเดียวซีดานก็น่าจะเหมาะกว่า เพราะซื้อพี่ฮอนมาฉุยฉายก็เหมือนใช้มันไม่คุ้มค่า ถ้าพูดถึงสมรรถนะ-ความแข็งแกร่ง-ทนทาน อันนี้พี่เบนซ์เป็นต่อหลายขุมครับ ตัวแปรน่าจะเป็นเรื่องการซ่อมบำรุง ถ้าห่วงเรื่องนี้พี่ฮอนจะได้เปรียบค่อนข้างมาก แต่คุณบอกว่ามีเพื่อนซ่อมเบนซ์อยู่ ถ้ามองตามรูปกาลตรงนี้สมมุตินะครับสมมุติ สมมุติว่าผมเป็นคุณและอยู่ในรูปกาลเดียวกันนี้ และไม่ห่วงเรื่องการซ่อมบำรุง(มีตังค์จ่าย)แถมมีช่างรู้ใจ ผมจะมอง220ก่อนเลยครับ ส่วนพี่ฮอนนั้นผมอาจจะไม่คิดถึงหรือนึกชื่อที่จะมาเทียบชั้นกับ220ออกด้วยซ้ำไป ส่วนเรื่องแฟนคุณผมว่าลองไปดูรถพร้อมกันให้แฟนคุณลองขับดูไปขับพี่ฮอนก่อนเลย(ที่ศูนย์หรือเต้นท์ก็ได้วางฟอร์มว่าจะซื้อนั่นแหละ)จากนั้นลองให้ไปขับ220ดู แล้วคุณไม่ต้องพูดอะไร จนถึงเช้าอีกวันนึงค่อยเอ่ยปากถามอีกรอบครับ แต่ผมว่ายังไงคืนนั้นแฟนคุณอดไม่ได้ที่จะเอ่ยปากก่อนหรอกครับ ผลเป็นยังไงแจ้งข่าวด้วยนะครับ ป.ล.เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

เขียนโดย ...666(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 30 August 2003 AT 20:02 | IP ***

เป็นผมนะเอา e220 ดีกว่าถ้ายากแรงเล่น e280ไปเลยนะที่บ้านเคยใช้อยู่แต่ต้องหาสภาพดี ๆ เครื่องไม่หลวมอัตราการบริโภคนำมันก็ไม่ต่างกับ e220 เท่าไรนะครับ

เขียนโดย ...nu(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 31 August 2003 AT 16:33 | IP ***

ขอแจมหน่อยนะ.... คือว่า ฮอนด้าเนี่ย.... ที่ไหนๆๆใครๆๆเขาก็รู้ว่ารถมันห่วย ในอเมริกาหรือญี่ปุ่นก็ยังเป็นรองมิตซู แต่ว่าต้องขอชมฝีมือทางการตลาดว่าเขาเข้าใจทำ เข้าใจวางอิเมจให้เป็นรถของพวกยั้ปปี้ ก็ไอ้ที่รวยแต่เขือแหละ อาศัยขอเงินพ่อแม่มาซื้อรถขับรับสาว ห่ะ....ลุงทำงานมาตั้งกะหนุ่มจนแก่ ไม่มีไอ้ที่พ่อแม่หามาให้ ยังไม่มีปัญญาซื้อรถใหม่ป้ายแดงเลยว่ะ ลุงว่านะ...จะซื้อไรก็ซื้อไปเหอะ อย่าซื้อฮอนด้าละกัน

เขียนโดย ...ลุงชอบ(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 September 2003 AT 12:21 | IP ***

สรุปแล้วแฟนผมไม่ชอบรถเก่านั่นเองครับ เลยยังตกลงไม่ได้ครับ ตอนนี้เลยรอและใช้รถคันเดิมไปก่อนค่อยๆดูไป เผื่อได้ที่ดีๆและถูกใจทั้งสองครับ(ยิ่งดูนานๆยิ่งดีครับ เพราะจะมีงบค่ารถเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ และอาจได้อัพเกรดรุ่นรถขึ้นอีก) ขอบคุณทุกท่านครับ แล้วผมจะมาถามใหม่ครับ

เขียนโดย ...(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 5 September 2003 AT 18:37 | IP ***

จะใชั CRV ผมว่าเปลี่ยนใจมาใช้ ESCEP ดีกว่าครับ ไงลองไปมองๆๆดูนะครับดูอึดกว่า CRV นะครับ ผมยังอยากได้ แต่ไม่มีตังค์

red davil
เด็กล้างรถ
EXP : 0 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 13 September 2003 AT 22:02 | IP ***

ผมว่ามีเงินเหลือเฟือขนาดนั้น ก็ซื้อทั้ง 2 คันไปเลยซิครับ จะได้ไม่ต้องมีปัญหา เวลาออกงานสังคมก็นั่งเบนซ์ไป ส่วนวันหยุดก็ฉุยฉายไปกับซีอาร์วี เข้าตามยุคนิยมดีครับ ส่วนผมแค่ รถกระบะสอาด ๆ คันเดิมก็พอแล้ว.......

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 16 September 2003 AT 02:12 | IP ***

ผมเข้าใจปัญหาที่คุณพบครับ แฟนผมก็อยากได้รถป้ายแดงเหมือนกันแต่พอถามว่าเงินใครก็ต้องตอบว่าเงินผมครับ งั้นถ้าเป็นเงินเรา เราควรมีสิทธิลงความเห็นมากกว่าครับ เอางี้ไหม พบกันครึ่งทาง เอารถป้ายแดงถูกใจแฟน แต่ต้องเป็นรถแบบที่ถูกคุณโดยคุณจะตัดสินใจเอง ดีไหมครับ สำหรับ ฮอนด้าCR V ผมว่ารอรุ่นอื่นดีกว่าไหม รุ่นนี้ที่ออกมามีหลายกระแสบอกว่าไม่จ๊าบเท่ารุ่นแรกๆ ยังมีข้อตำหนิครับ ไม่บอกนะเพราะมีผลครับ เป็นความรู้สึกส่วนตัว เอาแบบที่ชัวร์ ๆ ดีกว่าครับ เงินไม่ใช่น้อยเลยนะครับ

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com