ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
IDSI กับ VTEC
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 4 December 2006 AT 18:03 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ควรจะใช้ เครื่องอย่างไรดี คะ ราคาต่างกัน สี่หมื่น คือแค่ ขับในเมืองส่วนมาก ออกต่างจังหวัดนานๆ ทีค่า 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 December 2006 AT 20:54 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

เท่าทีทดสอบกันมา ในเมืองกินน้ำมันพอๆกันครับ แต่ถ้าออกต่างจังหวัด vtec ดีกว่าครับ เพราะว่าใช้รอบเครื่องไม่สูง แรงเยอะกว่า แรงบิดมากกว่า แรงม้ามากกว่า ทำให้กินน้ำมันน้อยกว่าครับ

และหากขายต่อเครื่อง vtec จะขายต่อได้ดีครับ เพราะว่าคนนิยมมาก องตัดสินใจดูครับ 

Safety First
ช่างเล็ก
EXP : 1922 | Level : 25
HP
 80
MP
 46
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 December 2006 AT 22:45 | IP ***

แล้วแต่ต้องการครับ ปกติ i-dsi ก็เพียงพอกับการใช้งานประหยัดน้ำมันสุดๆอีกตังหาก แต่ถ้ามีเงินจ่ายสบายๆเผื่อไว้ก็ไม่ว่ากัน

วิ่งตจว.เครื่อง v-tec ดีมากตอนใช้สปรินท์แซงแต่แซงเสร็จแล้วก็ต้องผ่อนลงมานะเพราะถ้าแช่ความเร็วสูงต่อไป(เนื่องจากมันติดเท้าดี)ทีนี้จะซดอานเชียวแหละ แถมเครื่องแรงเกินรถไปหน่อยเดี๋ยวฉุกเฉินมาจะเอาไม่อยู่  สรุปว่าดีครับแซงคันอื่นมั่นใจดีแต่อย่าคึกคะนองกับความแรงเป็นพอ

การเดินทางมิใช่แค่รีบเร่งถึงจุดหมาย

แต่มีคุณค่ามากมายอยู่รายทาง...............

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 6 December 2006 AT 10:39 | IP ***

ขอบคุณมากๆ นะคะ

อีกนิดนึงได้มั้ยคะ ยังลังเลใจระหว่าง City ZX V AT กับ Vios E AT น่ะค่ะ ขอคำแนะนำ วิจารณ์หน่อย ค่า คือเรื่อง ความประหยัด และ บริการเป็นหลักค่า ดูแลได้ระดับนึง แต่ไม่เก่งน่ะค่ะ เห็นราคาสองตัวนี้ไล่กันมาก

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 December 2006 AT 10:19 | IP ***

เรื่องของคุณอยากใช้อะไรก็ใช้

แต่ดูนี่นิดหนึ่ง

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 December 2006 AT 11:18 | IP ***

ถ้าเป็นซิตี้ ZX กับ วีออส  แม้ว่าซิตี้ZX จะปรับปรุงเรื่องช่วงล่างให้ดีกว่าเดิมแล้ว แต่การขับขี่ก็ยังเป็นลองวีออสอยู่ครับ การควบคุมการเลี้ยวต่างๆวีออสทำได้ดีกว่าครับ เพราะของซิตี้เป็นแบบไฟฟ้า จะไม่มั่นใจและเบามือเกินไปในย่านความเร็วสูงครับ

อัตราการกินน้ำมันพอๆกันครับ แต่เครื่องวีออสอัตราเร่งดีกว่า

เรื่องการดูแล ตอนนี้ราคาอะไหล่ทั่วไปที่เปลี่ยนบ่อยๆ เช่น พวกกรองต่าง ราคาใกล้เคียงกันครับ

Safety First
ช่างเล็ก
EXP : 1922 | Level : 25
HP
 80
MP
 46
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 December 2006 AT 09:31 | IP ***

สองคันนี้เป็นคู่กัดกันนะครับ แข่งกันทุกทางรวมทั้งเรื่องราคาด้วย

ทีนี้อยู่ที่ต้องการอะไรแล้วล่ะ

- ถ้าเรื่องรูปร่างหน้าตาแล้วแต่ชอบนะครับ

- การตกแต่งภายในความดูดีน่านั่งน่าขับ อันนีฮอนด้าชำนาญมาแต่ไหนแต่ไรถูกใจคนไทยกว่าทุกที (ก็แล้วแต่ชอบอีกนั่นแล)

- ถ้าชอบวิ่งเร็ว ขับรถเร็วบ่อยๆ ทางวีออสจะให้การตอบสนองดีกว่า ขับสนุกว่า แต่ถ้าเหยียบเร็วๆบ่อยๆมันสวนทางกับความประหยัดนะครับ

- ถ้าใช้ในเมืองเป็นหลักเน้นเรื่องประหยัดน้ำมัน ทางซิตี้ได้เปรียบอยู่หน่อย

- เกียร์ออโต้ CVT ของซิตี้นุ่มนวลน่าใช้กว่า แต่ค่าใช้จ่ายในการใช้งานระยะยาวต้องรอดูไปก่อนนะครับ

- ค่าดูแลสองคันนี้ถ้าเข้าศูนย์บริการถือว่าอยู่ในข่ายเดียวกัน ถ้าถนัดเข้าอู่นอกโตโยต้าจะสะดวกว่าครับผม

การเดินทางมิใช่แค่รีบเร่งถึงจุดหมาย

แต่มีคุณค่ามากมายอยู่รายทาง...............

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 December 2006 AT 14:59 | IP ***

ขอบคุณทุกคนค่า ซื้อ เดือนหน้า ราคาจะลงมั้ย น้อ  

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 January 2008 AT 13:01 | IP ***

ผมก็สนใจ 2 ตัวนี้อยู่เหมือนกัน ลังเลใจว่าจะเอาตัวไหนดี เห็นเพื่อนเค้าบอกว่าช่วงล่าง Vios ดีกว่า แต่ Zx ผมก็ชอบ เพราะมันสวยดี...
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 August 2008 AT 09:15 | IP ***

ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อรถซิตี้กับวีออส ตัวไหนน่าสนใจก่าวกัน

ขอวิจาร์ณทุกเรื่องคับ หลักๆๆราคาคับ

งบประมาณสามแสนห้าคับ ช่วยด้วยคับ

bet1438@hotmail.com

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 10
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 August 2008 AT 17:34 | IP ***

idsi

i like vios E LPg

Bunny
เด็กล้างรถ
EXP : 11 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
ข้อความที่ : 13
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 13 August 2008 AT 19:19 | IP ***

เท่ากันครับชอบขับสนุกก็ vios ถ้าอย่างนุนสบายก็ zx ครับ ลองขับแล้วเท่าๆ กันครับ ความประหยัดขึ้นอยู่กับสภาพถนนครับ ถ้ามีการเปลี่ยนเกียร์บ่อยหรือมีการออกตัวรถบ่อยก็เปลืองเท่ากันครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 14
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 16 August 2008 AT 14:31 | IP ***

IDSI ก็เพียงพอกับการใช้งานแล้วครับ ที่สำคัญประหยัดน้ำมันมากกว่าตัว V-TEC นะครับ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 15
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 October 2008 AT 22:20 | IP ***

ท่านที่ต้องการอยากได้รถยนต์ขับ ที่ราคาถูกแสนถูก สนใจอยากจะได้กรุณาติดต่อได้โดยตรงครับตามอีเมลล์นี้ได้เลย EX.....Honda Civic ปี 06-07 เราขายเพียงคันละ350,000 -  400,000 กว่าบาทเท่านั้นสำหรับรายละเอียดอื่นๆๆและรวมถึงราคาสามารถลดได้อีก ราคานี้ถ้าท่านผู้ใดสนใจอยากจะได้ไปครอบครองสักคันลองฝากข้อความไว้  www.eaw_daw99@hotmail.com แล้วทางเราจะติดต่อกลับไปครับ

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com