ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
Toyota vigo , Isuzu Dmax, Nissan Navara อย่างไหนน่าซื้อกว่ากันค่ะ
[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
Toyota vigo , Isuzu Dmax, Nissan Navara อย่างไหนน่าซื้อกว่ากันค่ะ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 9 February 2007 AT 07:36 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

พอดี ว่า อยากได้รถ แนวโฟร์วิล น่ะค่ะ กำลัง มองๆ

Toyota vigo , Isuzu Dmax, Nissan Navara ขอสอบถามผู้รู้และ

คนมีประสบการณ์ด้านรถหน่อยน่ะค่ะ ว่า ยี่ห้อไหนดีกว่ากัน...

Qsa
เด็กฝึกหัด
EXP : 233 | Level : 13
HP
 36
MP
 29
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 9 February 2007 AT 21:46 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ราคาขายต่อ โตโย กับ ดีเมค ครับ

นิสันได้ความไหม่ เทคโนโลยีสุดๆ พวกมาลัย มัลติฟังชั่นนะ  แรงกว่า วีโก้อะ  ภายในกว้างขวาง  ราคาขายต่อยังไม่สามารถบอกได้ว่าออกมาคนตอบรับมากน้อยยังไงถ้าคนตอบรับมากๆ ราคาขายต่อดีแน่นอน  ที่สำคัญ ที่ ทั้งโตโย กับอีซูสุไม่มีคือ  เกียร์ที่6  แคบเปิดได้  พวงมาลัยมัลติ  เครื่อง 2.5 ที่ซุกม้าไว้ตั้ง  174 ตัว 

Qsa
เด็กฝึกหัด
HP
 36
MP
 29
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 9 February 2007 AT 21:47 | IP ***

2

Qsa
เด็กฝึกหัด
HP
 36
MP
 29
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 9 February 2007 AT 21:48 | IP ***

3

natee_liverpool
ผู้ช่วยช่าง
EXP : 491 | Level : 18
HP
 54
MP
 37
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 February 2007 AT 10:08 | IP ***

ชอบความใหม่ต้อง นิสสัน แต่ซื้อมาแล้วอยากเปลี่ยนราคาไม่ตกต้อง โตโยต้า กับ อีซูซุ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 25 September 2007 AT 14:11 | IP ***

ซื้อมาใช้แล้วไม่ผิดหวังครับ 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 25 September 2007 AT 19:08 | IP ***

นิสสัน รุ่นนี้ ที่ เมกา ออกมาเป็นสองปีแล้วครับ มาใหม่ในเมืองไทย โตโยต้า กับอีซุซุ ที่ใหม่จริงๆ ถอดด้าม 

นิสสัน เป็นรถขับดีครับ แต่ ว่า อะไหล่ หายห่วงครับ แพงครับ โตโยต้า กับอีซุซุ  พอรับได้ครับ

นิสสัน ศูนย์บริการ หายห่วงครับ น้อยจริงๆ โตโยต้า กับ อีซุซุ ซำบาย

นิสสัน ราคารขายต่อ หายห่วงครับ เพราะไม่มีอะไรจะเสีย  โตโยต้า กับ อีซุซุ ยิ้มครับ ตกไม่มาก

แล้วคุณจะหายห่วง หรือ ได้ห่วง ก็คราวนี้ล่ะ

nopadol1
เด็กล้างรถ
EXP : 7 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 26 September 2007 AT 10:20 | IP ***

ควรจะซื้อรถตลาดดีกว่า ซื้อง่ายขายคล่อง โต้ต้า หรือ อีซุ

แต่ถ้าอยากลองของใหม่และความแรงต้องนิสสันของเขาแรงจริง

แต่อีซุประหยัดจริงๆ

ซิกนัส
เด็กล้างรถ
EXP : 5 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 26 September 2007 AT 10:26 | IP ***

นาวาร่า ไอ้ตัว 174 มันเป็นขับเคลื่อน4 ล้อ ถ้าเป็นตัว144 จะเป็นขับเคลื่อนแบบ 2 ล้อตัว144ถ้าพูดถึงแรงม้าพอพอกับฟอร์ดแหละ  แต่ถ้าเลือกให้ดี เลือกอีซูซุไปเลยสากลกว่าเยอะ หรือถ้าจะเอาคุณภาพด้วยเท่ห์ด้วยเลือกโคโลราโดเลย โดนใจ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 September 2007 AT 07:47 | IP ***

ผมว่าคุณ กรุณา รอปลายปี นิดนึ่งนะ มีอะไร ใหม่ เยอะเลย  ถ้าให้ดี รอถึงต้นปี้ เลยยิ่งดี นะ ก๊า บบ
leang
เด็กล้างรถ
EXP : 5 | Level : 1
HP
 10
MP
 1
ข้อความที่ : 10
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 September 2007 AT 22:58 | IP ***

Guest พิมพ์ว่า :
  อย่างไรก็ตาม ถ้าซื้อมาแล้ว ระวังยาง อะไหล่ หายคับ

nissan น่าจะกินน้ำมันมาก กว่าชาวบ้านเค้านะ คับ ควรเล่นรถตลาดดีกว่า และถ้ายิ่ง เป็นผู้หญิง ด้วย

Toyota น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ติดกันขโมย ดีๆๆ แล้วกันคับ พระเจ้าอวยพร

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 11
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 6 November 2007 AT 12:34 | IP ***

NISSAN NAVARA ผมว่าเป็นรถที่ดีที่สุดแล้วนะในตอนนี้ ทั้งเรื่องความประหยัด และความแรง มี 6 เกียร์ ก็ยิ่งเบาไปอีก  ส่วนราคาขายต่อยังตอบไม่ได้ ต้องดูความนิยมก่อน ทราบมาว่านะครับ ค่ายรถ T ยังนำตัวนี้ไปผ่าดูเลย
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 12
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 6 November 2007 AT 21:44 | IP ***

Toyota ดีที่สุด ฟันธงครับ
tam909
เด็กล้างรถ
EXP : 6 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
ข้อความที่ : 13
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 November 2007 AT 17:28 | IP ***

ผมขับ  frontier Y-DI  รถก็ค่อนข้างประหยัดน้ำมันมากๆวิ่ง 140-160  น่ะเมื่อใช้งานจริงๆทั้ง  D-max  VIGO  เปลืองกว่าตั้งโขเสียเปรียบแต่ราคาขาย
^^Pon^^
เด็กฝึกหัด
EXP : 71 | Level : 6
HP
 22
MP
 13
ข้อความที่ : 15
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 12 November 2007 AT 10:30 | IP ***

ต้องดูที่ความต้องการของเรานะครับ แล้วก็ต้องดูรุ่นที่จะออกด้วย ว่าเป็น 4x2 หรือ 4x4 หรือจะเป็น 4x2 ยกสูง ที่ตอนนี้กำลังนิยมกันอย่างมาก จะซื้อรถ คุณต้องดูความต้องการ ของตัวเองก่อนครับว่า จะเอารถไปใช้ อะไร ต้องการ รถที่ มีคุณลักษณะ ยังไง บอร์ดี้ แบบไหน (สวยมน หรือ สวยดุ) เครื่องยนต์แบบไหน (แรงพอประมาณ หรือแรง ที่เค้าอย่างว่าแรง) และอะไรอีกหลายอย่งครับ ลองบอกความต้องการของคุณมานะครับ ที่นี่มีคนค่อยที่จะ ช่วยเหลือคุณเยอะ เลยครับ

... แถมอีกนิดนะครับ นิสัน นาวาร่า 174 แรงม้า มีอยู่แต่ในตัว 4x4 อย่างเดียวครับ ถ้าคุณเน้นใช้ในเมือง ไม่มีความจำเป็นเลยครับสำหรับ 4x4 และที่สำคัญ 6 ของนิสัน นาวาร่า เกียร์ 6 ทดเท่าๆกับ เกียร์ 5 ของรถกระบะค่ายอื่นๆครับ 6 เกียร์ของนิสัน นาวาร่า จึงแทบไม่มีประโยชน์ เลยในการช่วยประหยัดน้ำมัน แถม จะกินมากกว่าด้วยซ้ำครับ เพราะ นิสันได้ ลดช่วงว่าง ระหว่าง เกียร์ 1 และ 2 ให้ใกล้เคียงกันมากขึ้น สมมุติ ว่า รถธรรมดา ที่มี5 เกียร์ ลากเกียร์ 1 ได้ 40 แต่ของ นิสัน จะได้แค่ 20 และเกียร์2 จึงจะลากได้ถึง 40 และเกียร์ ต่อไป จะทดเท่าๆกับ รถ 5 เกียร์ ครับ เห็นมั้ยครับว่า มันไม่ได้ช่วยให้รถประหยัดขึ้นเลย แถมจะเปลืองน้ำมันกว่าเก่าด้วย      อีกเรื่องนึงก็คือ 174 แรงม้าของ นิสันนาวาร่า 0-100 ใช้ไป 13 วิ ในขณะที่ วีโก้ กับ ดีแม็ก ใช้เพียง 11 วิ เห็นได้ชัดครับว่าอะไรแรงกว่ากัน ความเร็วสูงสุด นิสันได้ 175 วีโก้ได้ 190-200 ดีแม็ก ไม่เคยเหยียบครับ แต่หน้าจะได้พอๆกับ วีโก้  บอกตามตรงครับ มันติดที่6เกียร์นี่แหละครับ จรึงไม่ ปูดปราด แบบ ยีห้อ อื่นๆ...

สรุป 6 เกียร์ของนิสันยังเป็แค่ จุดขายเท่านั้นครับ แต่แทบไม่มีประโยชน์ อะไรเลย

EXP : 65 | Level : 6
HP
 22
MP
 15
ข้อความที่ : 16
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 13 November 2007 AT 14:06 | IP ***

เห็นด้วย คห.15 แต่ผมใช่กระบะของนิสันราคาขายต่อมะต้องพูดถึงแต่ยอมรับว่าเครืองแข็งมากถ้าคุณคิดซื่อไว้ใช้จริงฯคุ้มครับทนแข็งอึดมากฯฯฯฯฯฯฯฯ 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 18
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 12 March 2008 AT 16:39 | IP ***

ขายด่วน ! ขายดาว์น ขาย นิสสัน นาวาร่า Nissan Navara

รถขายเองครับ รถบ้านใช้ทั่วไป ผมต้องการขายเพราะ มีรถใช้ 2 คัน แต่ตอนนี้ใช้คนเดียว
ต้องการลดค่าใช้จ่ายผ่อนงวด รถไม่มีปัญหาอะไร รับประกัน 100 % ครับ

พร้อมขับพรี อีก 2 เดือน ไม่ด้องจ่ายค่างวด ผมจัดการค่าใช้จ่าย ค่าเปลี่ยนสัญญา ค่าดำเนินการ ให้ทั้งหมด ครับ แถมน้ำมันให้อีกเต็มงเลย อ่ะ 555

ขายดาว์น รถ นิสสัน นาวาร่า Nissan Navara
กระบะ 4 ประตู รุ่น SE สีดำ พร้อมเครื่องเสียงชุดใหญ่ พร้อมชุดแต่งเพียบ !
รถไม่เคยชน ไม่เคยลง ไม่เคยเฉี่ยว สภาพเดิมๆ รถวิ่ง /20,xxx KM.

- ภายในรถ -
จอ DVD แบบ ทัชสกรีน ดู TV / CD / Radio / ฯลฯ ได้ด้วย
ตู้ลำโพง( ต่อใหม่ อยู่ที่นั่งหลัง 1 ตู้ ) ดูรูป
Power 2 ตัว
Pre 1 ตัว

- ภายนอกรถ -
กันชนหน้า +กันชนหลัง
โรบาร์
บันไดข้าง
เปลี่ยนยางใหม่ ใหญ่ขึ้น
ฝาครอบไฟหน้า สีโครเมี่ยม
ฝาครอบไฟท้าย สีโครเมี่ยม
กันเมลงที่ฝากระโปง สีดำ
บังแดด ที่ประตู 4 ชิ้น
ชุดโครเมี่ยม ที่เปิดประตู 4 ชิ้น
ชุดไฟสีน้ำเงินสะท้อนแสง ที่คิ้วล้อ 4 ล้อ
ชุดแตรลม

- เงื่อนไข -

ราคาเต็ม 659,000.-
ผมดาว์น มา 150,000
งวดละ 11935 x 48 งวด
คงเหลือ 38 เดือน ครับ
รถวิ่ง 20,xxx KM.
ทำเครื่องเสียงและตกแต่งอุปกรณ์ ภายนอกอีก เกือบ 80,000.-

ผมขายดาว์นคืน 150,000. ครับ
จ่ายงวดไปแล้ว 10 งวด( ล่วงหน้า )
มีล่วงหน้าให้อีก 2 เดือน (ขี่ฟรี ไม่ต้องจ่ายงวด 2 เดือน ไปจ่ายอีกที 14 พฤษภาคม 51)

- - เปรียบเทียบไปออกใหม่ - -

* สุดคุ้ม ได้งวดฟรี ! 10 เดือน
* ได้เครื่องเสียงชุดใหญ่ ฟรี !( เกือบ 6 หมื่น )
* ได้ขี่ฟรีอีก 2 เดือน ไม่ต้องจ่ายงวด

*** จ่ายครั้งเดียว 150,000.- ไม้ต้องจ่ายอะไรเพิ่มอีก
ผมจัดการค่าใช้จ่าย ค่าเปลี่ยนสัญญา ค่าดำเนินการ ให้ทั้งหมด ครับ
แถมน้ำมันให้อีกเต็มถังเลย อ่ะ 555

สนใจ ติดต่อ NOTTY 08-6714-8879 / 08-3402-8999 / 08-6856-5696

ดูรายละเอียดได้ที่ http://www.pltstation.com/navara.htm

sshpthai
เด็กล้างรถ
EXP : 18 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
ข้อความที่ : 19
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 13 March 2008 AT 15:28 | IP ***

ผมว่าvigoดีกว่า

kenghunter
เด็กล้างรถ
EXP : 11 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
ข้อความที่ : 20
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 17 March 2008 AT 19:31 | IP ***

ดูกระทู้นี้อาจจะช่วยตัดสินใจได้

http://www.car2care.com/forum/viewtopic.aspx?t=18359

rafa
เด็กล้างรถ
EXP : 15 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
ข้อความที่ : 22
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 March 2008 AT 15:27 | IP ***

จะออกรถใหม่น่ะอ่านกันรึยังนะถ้าอ่านเเล้วก้ขออภัยด้วย(ไทรทั่นพลัสเจ๋งสุดครับ)

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=10010.0

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 23
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 23 March 2008 AT 04:34 | IP ***

คุณความคิดเห็นที่ 15 อะ รู้ได้ไงว่านาวาร่า ไม่แรง ลองดูเอาเองละก่อนค่อยปากดี

http://video.mthai.com/player.php?id=8M1203826443M0

[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com