ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
ปัญหาการใช้รถและซ่อมแซม
ศูนย์ฮอนด้าที่ไหนบริการดีคะ
[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ศูนย์ฮอนด้าที่ไหนบริการดีคะ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 14 March 2007 AT 15:47 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

จะซื้อซีวิคใหม่อ่ะค่ะ ลองศึกษาข้อมูลดูจากในเวบต่างๆ มีแต่คนลงว่าโดนศูนย์ หลอกบ้าง โกงบ้าง ไม่เอาใจใส่ พูดไม่ดี เลยชักหวาดๆค่ะบางคนบอกตอนขาย ตอนจองบอกของแถมเพียบ ดีๆทั้งนั้น พอรับรถจิง ได้ของแถมคนละเกรดกะที่เคยบอกเลยค่ะ

เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าศูนย์ที่ไหน บริการก่อนและหลังการขายดีบ้างคะ เอ่อ แบบของแถมดี พูดดี ใส่ใจเรา อ่ะค่ะ

ขอบคุงคร่าๆๆๆๆๆๆๆ 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 March 2007 AT 15:54 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ผมซื้อที่พระราม 4 ก็โอนะครับ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 March 2007 AT 18:32 | IP ***

ผมซื้อที่พระราม4เพราะมันใกล้บ้านอ่ะครับแต่ซื้อมาแล้วใช้งานดีหมดแต่แต่ตอนนี้เข้าอู่เพราะจอดไว้เฉยๆแล้วมีกะบะไหลมาชนเหอๆ   เคยไป 0 ก็แค่ตอนเปลื่อยน แบตแล้วต้องให้ทาง ศูนย์ set ระบบกันโขมยเท่านั้นเองครับเพราะ ถ้าเปิดประตูแล้วรถมันร้องเองอ่ะครับเมื่อเปลี่ยน batใหม่ครับผม นอกนั้นโอครับ รถใช้มาหลายปียังไม่เดียงเลยมีแต่โดนชนเท่านั้นครับ work

ghostnott@hotmail.com

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 18 March 2007 AT 19:28 | IP ***

ในกรุงเทพก็พระราม  3  ครับ  ถ้าออกมาได้หน่อยมาที่แถวนวนครสิครับ  ที่นี่บริการดีใช้ได้  ผมทำงานอยู่ลพบุรีแต่มาออกรถที่นี่ บริการดีครับ  เซลล์ก็ดูแลเราดีตลอดครับ  ตอนนี้ถอยมา 5 เดือนกว่าครับ  มีปัญหาอะไรเซลล์ก็ดูแลอยู่ไม่ทขายแล้วขายเลยครับ ของแถมก็ได้ตามวันที่เราจองครับที่ผมได้ก็ถือว่าเยอะพอสมควร
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 March 2007 AT 19:47 | IP ***

ฮอนด้า กาญจนบุรี เค้าบริการลูกค้าดีม๊าก มาก เลยโดยเฉพาะแผนกสีน่ะ  เคยทำแล้วออกมาดีมากๆๆ 
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 2 March 2008 AT 10:19 | IP ***

ตัวผมเป็นคนรังสิต ที่นี่มีศูนย์บริการฮอนด้ามากประมาณ 7 ที่ได้ที่อยู่ไกล้ ๆกัน แต่ที่นี่เปิดใหม่ บริการก็ดีในระดับความพึงพอใจ ที่นี่ใหญ่มาก ศูนย์นี้ คือปทุมธานีฮอนด้าออโตโมบิล (ฟิวเจอร์พาร์ค)  ผมแนะนำเลยว่าดีมากในย่านนี้ที่ผมเคยสำพัสแล้วศูนย์นี้อยู่ตรงข้าม ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตนั้นเองลองสัมพัสดูก็แล้วกัน 
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 June 2008 AT 22:30 | IP ***

Guest พิมพ์ว่า :
   อย่าไปซื้อที่ฮอนด้า  กาญจนบุรี  มันเป็นโรคไส้เลื่อนกันหมด  ทุเรศ  กูยกเลิกการซื้อไปคนหนึ่งแล้ว  เลื่อนอยู่ได้ 
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 18 June 2008 AT 20:12 | IP ***

ถ้ากลัวขนาดนี้ผมว่าซื้อยากครับ เพราะคุณตั้งมาตรฐานไว้สูง ปัญหาที่คุณว่ามามันมีเกือบทุกที่แหละครับ และควรเชื่อตัวเองดีที่สุดเพราะเมื่อมันไม่เป็นอย่างที่คุณคิดจะได้ไม่ต้องโทษคนอื่นครับ เอาอย่างนี้ อะไรที่ขายง่ายคนขายจะไม่ค่อยสนใจ อะไรที่ขายยากคนขายจะเอาใจ แต่เหนือสิ่งอื่นใดคุณซึ่งเป็นผู้ซื้อต้องรู้เท่าทันผู้ขาย อย่าหลงเพียงส่วนลดหรือของแถม เพระของแถมเขาก็บวกไว้ในราคาขายแล้ว ถือคติว่าของฟรีไม่มีในโลก แล้วคนขายคงไม่ขายขาดทุน เอาว่าคุณชอบยี่ห้อไหน รุ่นไหน ใกล้บ้านสะดวกตรงไหน ซื้อเถอะ แต่ให้เหมาะกับตัวคุณ ลักษณะการใช้งานในชีวิตประจำวัน ให้มันตอบสนองคุณได้นั่นแหละถือว่าคุ้ม
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 25 July 2008 AT 10:55 | IP ***

บริการห่วยแตกอย่างฮอนด้า กาญจนบุรี  คงมีคนเข้าหลอก  ทำไมคิดแต่จะทำยอด แต่ไม่ติดตามลูกค้า  เวลาไม่ตรงกำหนด ก็บอกไม่มีรถ  ทุเรศมาก  ผู้จัดการคงจะเฮ็งซวย คุมลูกน้องที่โคตรเฮ็งซวยกว่าไม่ได้  กูจะไม่คิดซื้ออีกต่อไป ที่นี่  ทำผืดไม่ยอมรับผิด  เลื่อนรถลูกค้าแล้วหาเหตุผลอื่นมาอ้าง

คนพูดจริง

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 26 July 2008 AT 06:39 | IP ***

จะไม่ให้ว่าฮอนด้า  กาญจนบุรีได้อย่างไร  ก็ไอ้ผู้จัดการหน้าหม้อ  กับอีพนักงานหน้าหื่นที่ชื่อเจี๊ยบ  มันมัวแต่จะไปมีอะไรกัน เห็นเต็ม ๆ ที่ห้องน้ำ  ระวังมันจะช่วยกันยักยอกเงินหมด  ไม่ต้องทำมาหากินแล้ว  ช่วยเป็นหูเป็นตากันหน่อย 
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 10
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 26 July 2008 AT 07:01 | IP ***

ยังไม่เคยเห็นพนักงานที่ใหนสบายเท่าพนักงานที่ฮอนด้า  กาญจนบุรี  ทำตัวเป็นเทวดา  นางฟ้า  ไม่บริการลูกค้า  ระวังเถอะ จะเจ้งง่าย ๆ ผมก็ไม่ค่อยพอใจนะ  พนักงานอมอะไรไว้  หรือว่าอมเจ้าโลกไว้ ถึงยิ้มกันไม่ค่อยเป็น แต่ทำไมเวลาผมเห็นที่อื่นโคตรแรดเย  โดยเฉพาะ พนักงานที่ชื่อ เจี๊ยบน่ะ   และยังมีอีกหลายคนเห็นข้างนอกกระดี้กระด้า  แต่เวลาทำงานหน้าไม่รู้ไปซังกะตายมาจากที่ใหน  ไม่เข้าใจจร้ง ๆ เขาปฏิบัติตัวอย่างไร 

ที่พูดได้เพราะผมรู้จักพนังงานที่นี่ดี  ผมเคยทำงานที่นี่ครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 13
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 September 2008 AT 08:53 | IP ***

ซื้อรถ civic มา5 ปีแล้วค่ะ มีปัญหาเข้าศูนย์ตลอด ไม่เคยเข้าอู่ และเคยเข้าใช้บริการเกิน 3 ศูนย์มาแล้ว พบว่าศูนย์ที่แย่มากๆคือศูนย์หัวหมาก เพิ่งเข้ามาแค่ครั้งเดียวเพราะประกันใหม่เค้าร่วมกับที่นี่แล้วคิดว่าจะไม่เข้าอีกเลย ตั้งแต่วันเอารถไปซ่อม โทรมาแจ้งราคาใหม่ทุกวัน มีแต่เพิ่ม จนต้องต่อว่ากันไปจึงหยุดโทร พอวันไปรับรถเข้าไปรับบัตรคิวรอนานมากทั้งๆที่เป็นศูนย์ขนาดใหญ่ มีลูกค้ารอที่เก้าอี้ไม่เกิน 5 คน ระหว่างรอพนักงานก็ไม่ได้สนใจเดินไปเดินมา บางคนก็นั่งคุยที่โต๊ะ รอเกือบครึ่งชั่วโมง ผ่านขั้นตอนโน้นนี้ไปเรื่อย จนถึงเวลาจ่ายเงิน ทราบมั้ยค่ะว่าตั้งแต่เข้ามาเกือบ 3 ชั่วโมงไม่มีน้ำให้กินซักแก้ว ทั้งๆที่ค่าซ่อมรถประมาณ 50,000 บาท มีแถมคูปองเงินสด200 กว่าบาทเพื่อลดครั้งต่อไปด้วย ยังคิดในใจว่าถึงแม้ให้เป็นหลักพันก็ไม่อยากได้ ก็เลยออกมาทิ้งข้างนอก ทั้งๆที่อยากจะคืนไปแต่็กลัวว่าถ้ารถเรามีปัญหาจากการซ่อมคราวนี้แล้วต้องเข้ามาอีกจะเกิดปัญหา ก่อนออกเช็คสภาพรถที่กันชนหลังแถบด้านข้างยังมีรอยโหว่อยู่ เค้าปิดไม่สนิทก็เลยให้เค้าไปทำใหม่ เค้าบอกว่าเดี๋ยวจะไปแงะกันชนออกมาใหม่แล้วปิดให้ชิดกัน เราก็คิดว่าคงใช้เวลานานพอควร ปรากฏว่าไม่ถึง 10 นาที ดูแล้วสนิทขึ้น แต่เด็กยังรู้ว่าถ้าแงะจริงคงไม่ใช้เวลาแค่นี้ เหมือนไปทากาวอะไรซักอย่างมา ...กลุ้มจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ส่วนศูนย์ที่ดีมากๆที่เข้ามาอย่างต่อเนื่องคือศูนย์รามอินทรา  ถึงแม้ว่าจะเล็กกว่าศูนย์หัวหมากก็ตาม ตั้งแต่ไปถึงพนักงานก็ออกมาสวัสดีถึงรถ ทำเอาเราเขินเลย เพราะส่วนใหญ่จะมากกว่า 1คน อย่างกะต้อนรับบุคคลสำคัญ ถามเลยคุณพี่มาทำอะไรครับ เชิญด้านใน ถ้ามีคิว รอไม่เคยเกิด 5 นาทีทุกอย่างทำเร็วมาก บริการเยี่ยม เสร็จก่อนกำหนดเกือบทุกครั้ง ไปถึงปุ๊บมีน้ำให้ทานเลย บางครั้งลุกเปลี่ยนที่นั่งยังเอามาให้อีกรอบ พอรับรถเตรียมจะกลับพนักงานก็มาส่งที่รถอีก....ประทับใจจริงๆ..............ลองคิดดูถ้าเป็นคุณอยากเข้าที่ไหนมากกว่ากัน
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 14
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 5 September 2008 AT 13:14 | IP ***

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 15
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 September 2008 AT 17:51 | IP ***

ถนนศรีอยุธยาครับ

zazakorn
เด็กล้างรถ
EXP : 1 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 16
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 9 December 2008 AT 20:12 | IP ***

เข้าศูนย์ที่  ฮอนด้า ท่าเรือ เป็นประจำ ถึงศูนย์จะเล็กแต่ก็ โอ.เค. นะ

พนักงานเอาใจใส่เราดี ยิ้มแย้มเป็นกันเองดีด้วย

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 17
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 12 December 2008 AT 22:04 | IP ***

แนะนำอย่างนี้ครับ .. ไม่มีอะไรที่ดีที่สุด และไม่มีอะไรที่แย่ที่สุด มันคละๆกันไป ยี่ห้อไหนเหมือนกันมีทั้งดีและไม่ดี อยู่ที่ตัวเราเองด้วย ประการแรก ซื้อรถต้องซื้อรถครับ อย่าไปซื้อของแถม แถมอะไรก็ไม่เอาขอเป็นเงินสดกลับมาแล้วไปทำเองดีกว่า ประการถัดมา คุณควรให้ความสำคัญกับสมรรถนะและข้อมูลทางเทคนิคด้วย รวมถึงขอรับรู้ทุกอย่างในการใช้ และดูแลรถอย่างถูกวิธีในขอบเขตของผู้ใช้รถจากผู้ขาย ประการต่อไป ก่อนซื้อรถจากศูนย์ไหนก็ตาม ขอดูส่วนบริการ(อู่ซ่อม)ของเขาบ้างว่ามาตรฐานมั้ย สำรวจ สังเกต ด้วยตัวเองว่าพนักงาน ช่างซ่อม ลักษณะท่าทางเป็นอย่างไร คุยกับหัวหน้าช่างดูบ้าง อย่าลืมนะครับ เมื่อคุณซื้อแล้ว เซลล์เขาก็หมดหน้าที่ ที่เหลือต่อมาชีวิตคุณต้องสัมผัสกับหัวหน้าช่างเป็นส่วนใหญ่ ประการสุดท้าย กรุณาศึกษาข้อมูล วิธีการใช้ และตารางการบำรุงรักษาจากคู่มือรถด้วย เพราะในนั้นคุณจะรู้เลยว่า เมื่อไหร่ รถของคุณต้องทำอะไร แค่ไหน ซึ่งคุณสามารถใช้ตรวจสอบช่างได้ว่าโมเมรึเปล่า ที่สำคัญเวลาเอารถเข้าศูนย์ อย่าทิ้งรถแล้วไปดูหนัง ช้อปปิ้ง อยู่กับรถ คอยชะโงกหน้าต่างดูรถบ้างช่างจะเกรงใจเรา  โชคดีครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 18
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 15 December 2008 AT 17:01 | IP ***

ซื้อที่ฮอนด้า บางบัวทองซิคะ กับเซลล์ที่ชื่อว่า จิรัชยา คะ

พูดจาดี และ คอยเทคแคร์ดีคะ

valve
เด็กล้างรถ
EXP : 15 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 19
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 December 2008 AT 23:31 | IP ***

การทำบ่าวาวใหม่ ให้เหมือนรถเพิ่งออกจากห้าง ไม่ใช่การบดเพราะการบดวาว สามารถใชได้ชั่วคราวเท่านั้นเมื่อวาวเกิดการหมุนในทิศทางตรงข้าม หรือ เลื่อนไปจากกับรอยบดเดิมเพียงเล็กน้อย ไม่ถึงมิลก็สามารถทำให้วาวรั่วได้แล้ว ทำให้สิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ผิดกับการใช้เครื่องจักรที่เหมือนกับ โรงงานผลิตรถยนต์ใช้กัน ทำให้สิ้นเปลืองเชื้อเพลิงน้อยตามที่โรงงานกำหนด

รับทำบ่าวาว และ เสื้อสูบด้วยระบบคอมพิวเตอร์ เหมือนรถใหม่ออกห้าง ถูกสุดสุด

สอบถามรายละเอียเพิ่มเติม  081 851 6370  02 4514458  Fax  02 4514485

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 20
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 9 February 2009 AT 00:51 | IP ***

อยากออกรถแต่ไม่รู้ว่าศูนย์ไหนบริการดีบ้าง  ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ......ขอบคุณค่ะ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 21
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 9 February 2009 AT 00:51 | IP ***

อยากออกรถแต่ไม่รู้ว่าศูนย์ไหนบริการดีบ้าง  ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ......ขอบคุณค่ะ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 22
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 9 February 2009 AT 01:08 | IP ***

อยากออกซีวิค(ใหม่)ค่ะ ไปศูนย์ไหนดีค่ะ

[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com