ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
จะซื้อ Chev Zafira มือสองดีไหมคะ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
จะซื้อ Chev Zafira มือสองดีไหมคะ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 5 May 2007 AT 23:17 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ช่วยด้วยค่ะ คือว่าจริงๆ ก็อยากได้รถที่มีความแข็งแรงปลอดภัยสักหน่อย แต่มีงบน้อยไม่เกิน 800000 บาท เลยคิดว่าจะซื้อ zafira 2.2 cdx ดีไหมคะ ราคา 560000 บาท รถปี 2003 วิ่งมาแล้ว 120000 กม ซื้อที่ศูนย์เชฟมือสอง เค้าให้ประกันชั้น 1 และเปลี่ยนเป็นเบาะหนังให้

อีกทางเลือกนึงคือ honda civic ใหม่ ราคา816000 น่ะค่ะ กับ honda city 589000 แต่ก็กลัวมันแค่ชนหมาก็กันชนพัง หม้อนำแตกน่ะค่ะ

gilderdog
เด็กล้างรถ
EXP : 7 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 6 May 2007 AT 13:40 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ต้องขอบอกว่าzafira 2.2 วิ่งดีมากๆ  ลองเทียบกับรถค่ายอื่นดูว่าเวลาปิดประตูรถzafira จะหนักกว่าเพื่อนเลยดูแข็งแรงดีค่ะ แล้วถ้าซื้อที่chevy o.k. เค้าก็เช็ครถให้เราด้วยดูมีมาตรฐานดีค่ะ 

ck5
เด็กล้างรถ
EXP : 39 | Level : 4
HP
 16
MP
 8
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 May 2007 AT 00:23 | IP ***

ไม่ลองดู ford escape บ้างหรือครับอยู่ในงบด้วยแข็งแรงแน่นอนครับมี sun roop ด้วยครับแต่แปลกใจอยู่อย่างนึงครับzafiraกับcivic มันแตกต่างกันมากๆเลยนะ ผมว่าคุณลองตัดสินใจคุณดูว่าคุณใช้รถแนวไหนครับถ้าใช้ในเมืองทั้งวัน7ก้อcivicแต่ถ้าในเมือง5วันและ2วันหยุดไปต่างจังหวัดก้อน่าจะเป็นzafira 

1600cc
ช่างเล็ก
EXP : 1184 | Level : 25
HP
 80
MP
 70
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 May 2007 AT 10:07 | IP ***

Guest พิมพ์ว่า :

.. .. ..คิดว่าจะซื้อ zafira 2.2 cdx ดีไหมคะ ราคา 560000 บาท รถปี 2003 วิ่งมาแล้ว 120000 กม ซื้อที่ศูนย์เชฟมือสอง เค้าให้ประกันชั้น 1 และเปลี่ยนเป็นเบาะหนังให้

อีกทางเลือกนึงคือ honda civic ใหม่ ราคา816000 น่ะค่ะ กับ honda city 589000 แต่ก็กลัวมันแค่ชนหมาก็กันชนพัง หม้อนำแตกน่ะค่ะ

ตัว 2.2 cdx ก่เปนตัวนึงที่น่าใช้มากกว่าตัว 1.8

ส่วนถ้าจะเปรีบยเทียบกับ Civic ตัวใหม่ ผมว่า ก่ได้ความประหยัดกับความแรง (ดูๆรถซีดานสมัยนี้ มันจะออกไปทางสปอร์ตซีดานซะหมดเลย)

ทีนี้ด้านอื่นที่เราจะต้องนำมาดู ใช้งานในเมืองเปนหลักหรือไว้วิ่งทางไกล..
ในเมืองก่คงต้องเปนซีวิค ออกวิ่งไกลๆ รถไม่ติดมาก ก่คงต้องเปน Zafira ถึงจะสะดวกกว่า..(อย่างที่ คห 2 ว่ามาแระคับ)

Safety First
ช่างเล็ก
EXP : 1922 | Level : 25
HP
 80
MP
 46
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 May 2007 AT 10:19 | IP ***

เห็นด้วยกับทุกท่านข้างบนครับถ้าจะจับ MPV ซักคันเพราะจะขนได้หมดทั้งครอบครัว  เลือก Zafira 2.2 ก็น่าเล่น แต่ลองสำรวจค่าอะไหล่บริการดูซักหน่อยก็ดีนะครับ ช่างเชฟฯเองเคยแอบกระซิบบอกว่าค่าอะไหล่แพงกว่าตัวเก๋ง optra เยอะเหมือนกัน

ส่วนเรื่องซิวิคก็พิจารณาเทียบกับรถซีดานอื่นๆดีกว่านะครับ

การเดินทางมิใช่แค่รีบเร่งถึงจุดหมาย

แต่มีคุณค่ามากมายอยู่รายทาง...............

ned
เด็กล้างรถ
EXP : 8 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 2 June 2007 AT 16:27 | IP ***

ผมไม่เห็นด้วยนะครับ ถ้าสนใจ Honda Civic ก็ซื้อไปเลยครับ ผมว่ารถรุ่นใหม่ทำมาให้ซึมซัมแรงกระแทก ทำให้ผู้โดยสารปลอดภัยขึ้นครับ ผิดกับรถที่แข็งๆ แบบรุ่นเก่า รถไม่บุบแต่ชนแล้วคนขับขอหัก ผมว่า Chev Zafira ดูเชยล้าสมัยมากๆ เลยครับ ถ้ากำเงิน 8 แสน ซื้อ Civic หรือ รถญี่ปุ่นใหม่ๆ ไปเลยครับ มีแต่คนรุ่นเก่าครับที่คิดซื้อรถที่ความแข็งของเหล็ก ผมว่าดูรวมๆ เรื่องเทคโนโลยีความปลอดภัยมีหลายด้าน ไม่ใช่แค่เหล็กแข็งๆ ครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 3 June 2007 AT 18:02 | IP ***

ใช้อยู่ค่ะ 2.2 แต่ซื้อมือหนึ่ง โชคอาจจะดีที่ยังไม่เจอปัญหาอะไรกับเค้า....

หากยังไม่ตัดสินใจ ลองเสียเวลาแวะเข้าไปถามหรือดูข้อมูลที่ www.zafiralover.com ดูก่อนก็ได้นะคะ

เพราะมีคนใช้มือสองอยู่เยอะเหมือนกัน...เผื่อจะได้ข้อมูลจากหลายๆ ท่านในนั้นนะคะ

(eViLanGeL_Z806)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 June 2007 AT 21:50 | IP ***

zafiraเป็นรถที่น่าใช้รุ่นหนึ่งเลยนะ เครื่องแรงดี optionถือว่าใช้ได้เลย ตัวถังก็แข็งแรงดีมากเลย  พอดีรู้จักกับผู้จัดการที่ศูนย์อยู่ถ้าสนใจบอกได้นะ ที่ บี 08-6990-7159 เผื่อจะได้แคมเปญพิเศษ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 5 June 2007 AT 18:51 | IP ***

Zafira เป็นรถที่ดีครับ ติดที่ว่าราคา 80หมื่น แพงไปนิดกับค่าตัวที่น่าจะลงมากว่านี้

ผมว่าใน งบ ขนาดนี้ ยังมี toyota wist นะครับ น่าจะตอบ โจทย์ได้ดีกว่า Zafira นะครับ ลองพิจารณาดูครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

รถไม่ใช่สิ่งที่จะซื้อได้บ่อยๆๆนะครับ ซื้อมาแล้วราคามันจะลงเรื่อยๆๆนะครับ ยังไงก็เลือกแบบที่คุณชอบแหล่ะครับดีที่สุด ใช้รถที่คุณชอบคุณก็จะดูแลได้ดี ขับไปก็มีความสุขครับ( ที่ สำคัญนะครับ ประเทศเราไม่มีบ่อน้ำมัน ยังไงเลือกรถที่ประหยัดน้ำมันด้วยก็ดีนะครับ )

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com