ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
วีโก้แรงกว่า
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 4 June 2007 AT 10:08 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

วีโก้ แรงกว่าเห็นๆ ตัว 3.0 ใช้เทอร์โบแปรผัน ไทรตันเทอร์โบธรรมดา ผมไล่ได้ทุกช่วงความเร็วแซงทุกเกียร์ แต่ NAVARA สิน่ากลัว พอสูสีกับวีโก้ สำหรับไทรตันมันคนละเรื่องครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 June 2007 AT 19:49 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

เหรอ...........ใช้เทอโบแปลผันเหรอ ทำไม triton ไม่ใช้ละ ที่จิงเขาเป็นบริษัทต้นคิดนี่ เหอะๆๆขับแรงๆ ระวังแหกโค้งนะจ๊ะ 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 16 June 2007 AT 21:21 | IP ***

เห็นด้วยที่ Navara แรง เพราะเคยไล่แล้ว   Vigo ผมแซงไม่ขึ้นสักที

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 6 August 2007 AT 23:51 | IP ***

ผมว่า ฟอร์ด ดูราทอค์ ก่อโอนะ เยียบได้180แหนะจมเกล์เลยนะเนี้ย

**นี้แค่ 2500 นะ ผมขับอยู่ ไม่ล้อนด้วนหนัก

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 25 September 2007 AT 22:36 | IP ***

ผมไม่ทราบว่าใครแรงกว่าใครแต่ดูรูปมาตรวัดความเร็วของ triton ที่โพสต์ไว้ 200km/hr เครื่องเท่าไหร่ครับขับ 2หรืขับ4 ในรูปหมดไมล์เลยผมว่าถ้า mitzu รู้เขาคงทำเหลือไปสัก 220 ขนาด Benz ไมล์ 260ยังขึ้แค่250km/hr

แต่ผมมี navara 2500cc VN turbo 174 h/p 4x4 ตัวTOP OPENCAP ความเร็วที่ผมเหยียบได้จริงแค่ 190km/hr ความคิดของผมที่สามารถผลิตแรงม้าได้เยอะ เพราะ TURBO มีขนาดใหญ่มากๆๆๆ  แต่ตัว 4x2ผมยังไม่เคยลองแต่ที่ศูนย์บอกว่า 200ไม่พลาด ม้า144ตัว ออลืมบอกมไมล์220

ซิกนัส
เด็กล้างรถ
EXP : 5 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย   1
ไม่เห็นด้วย   0

Posted: 26 September 2007 AT 10:06 | IP ***

วีโก้แรงกว่าตอนสปีดต้น  ตีนปลายสูสีกับไทรทรัน   เข้าโค้งไทรทรันมั่นใจกว่า  ระบบความปลอดภัยไทรทรันดูมีดีกรีกว่า   ความทนทานไทรทรันดูมีภาษีกว่า  เชียร์มิตซู 

^^Pon^^
เด็กฝึกหัด
EXP : 71 | Level : 6
HP
 22
MP
 13
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 November 2007 AT 09:18 | IP ***

เรื่องต้น 0-100 วีโก้3.0เร็วสุดครับ 10วิ ตามด้วยดีแม็ก3.0 เกือบ11วิ ต่อมา ไทรตัน3.2(เอาเปรียบเค้านะ ccเยอะกว่า) 12วิ นาวาร่า2.5 13วิ(มัวแต่เข้าเกียร์น่ะแหละถึงช้า ทำมาไม่หว่าไอ่6เกียร์เนี้ย)

เรื่องความเร็วสูงสุด อย่าไปเชื่อไอ่พวกถ่ายแต่ไมล์มาเลยครับ ถามว่าเค้าเอารถรุ่นไหนของตัวนี้มาก็ไม่รู้ แถมวิ่งบนถนนจริงรึป่าว ส่วนมากจะวิ่งบนแท่นวัต เพราะตัวเลขมันจะดีกว่าปกติเยอะครับ ถ้ารถวิ่งได้170 แต่บนเครื่องมันก็ไหลลงถึง200นะแหละ จะวัดความเร็วจริงมันต้องบนถนนครับ (ถ้าจะวัดจริงๆ) เพราะเวลาคุณเอารถมาวิ่งมันวิ่งบนถนนนะครับ ไม่ได้วิ่งบนเครื่องวัต  แต่ถ้าคุณจะเอารูปมาโชว์จริงๆถ่ายรูปติดถนนมาด้วยสิครับ ถ่ายมาทำไมแต่ไมล์ ไม่เห็นรถไม่เห็นถนน ไม่เห็นคนขับ แล้วจะมาอ้างว่าลงขนาดนี้ๆ มันไม่อ้างง่ายไปหน่อยหรอ?

EXP : 18 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 13 March 2008 AT 16:36 | IP ***

ที่พูดมา4คันนี่นะครับ  ผมว่าvigoเร็วสุดเพราะเคยอัด ได้195ครับเลยไม่มีใครตามทันอะครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 March 2008 AT 14:33 | IP ***

แรงยังไง มอไซด์ก็เร็วกว่า  รถแรงๆเห็นติดกันเป็นแพ

ปลาช่อน

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 March 2008 AT 21:54 | IP ***

จะมาเถียงกันทำไมว่าใครแรงกว่า  แต่ที่แน่ๆ ญี่ปุ่นรวยกว่า เพราะมันผลิตขาย  ส่วนเราซื้อใช้อย่างเดียว  
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 10
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 12 May 2008 AT 10:19 | IP ***

แรงแค่ไหนทางหลวงก้อจับปรับหมดเอิ๊กๆ 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 11
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 May 2008 AT 19:09 | IP ***

ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับไส้กรองอากาศในรถยนต์  ฟรี  ครับ  สนใจโทร  0891718530 วอร์ครับ

gkma
เด็กล้างรถ
EXP : 1 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 12
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 15 May 2008 AT 21:11 | IP ***

Guest พิมพ์ว่า :

ผมว่าพี่เนานี้เละเเรงสุดๆๆเลย

พี่ขับวีโก้ยังตามไม่ทันเลยอะ

เวลาเข้าโค้งนะเหมือนจาหลุดให้ได้เลยอะ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 13
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 June 2008 AT 23:46 | IP ***

ผมว่าไม่เกี่ยวกัยหรอกว่ารุ่นไหนจะแรงกว่ากัน มันอยู่ที่คนขับมากกว่าว่าใจอะไปได้แค่ไหน
dkbankza
เด็กล้างรถ
EXP : 14 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
ข้อความที่ : 15
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 21 November 2008 AT 19:43 | IP ***

เห็นด้วยกะวีโก้          เพราะสวยดี        รองแต่งภาพแล้ว  555+

aemm
เด็กล้างรถ
EXP : 2 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 17
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 March 2009 AT 21:16 | IP ***

คันนี้ก็เป็นรถเพื่อนของผมเองครับ 2500 cc ได้แค่นี้ครับกล่องมันตัดเสียก่อน

siamshopmarket
เด็กล้างรถ
EXP : 6 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 20
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 July 2009 AT 16:09 | IP ***

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 30
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 February 2010 AT 17:12 | IP ***

siamshopmarket พิมพ์ว่า :
 เชียร vigo   แรงไม่แรงบรรทุกของเป็นตันแล้วขึ้นดอยสุเทพดี้  ผมเคยลองมาแล้ว วีโก้นั้นแหละแรงครับ จาก...พลโท แม็ก
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 31
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 February 2010 AT 17:25 | IP ***

เชียร vigo   แรงไม่แรงบรรทุกของเป็นตันแล้วขึ้นดอยสุเทพดี้  ผมเคยลองมาแล้ว วีโก้นั้นแหละแรงครับ จาก...พันโท แม็ก   ไม่เกี่ยกับความเร็วไงคับรูปตอนไปลุยมาที่ เชียงใหม่ครับ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 32
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 February 2010 AT 17:27 | IP ***

เชียร vigo   แรงไม่แรงบรรทุกของเป็นตันแล้วขึ้นดอยสุเทพดี้  ผมเคยลองมาแล้ว วีโก้นั้นแหละแรงครับ จาก...พันโท แม็ก   ไม่เกี่ยกับความเร็วไงคับรูปตอนไปลุยมาที่ เชียงใหม่ครับ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 33
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 February 2010 AT 17:29 | IP ***

pttgrop

[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com