ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
corona exier-accord ท้าย 2 ก้อน-bmwโฉมนกแก้ว คันไหนดีกว่ากันครับ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
corona exier-accord ท้าย 2 ก้อน-bmwโฉมนกแก้ว คันไหนดีกว่ากันครับ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 20 June 2007 AT 10:22 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

คือพ่อผมเขากำลังจะซื้อรถ แต่ท่านชอบ exier มากกว่า accord แล้วท่านก็ไปเชื่อคนแถวบ้านว่าถ้าติดแก๊สแล้วเครื่องโตโยต้าจะทนกว่ายี่ห้ออื่น ผมเลยอยากทราบว่าโตโยต้าติดแก๊สแล้วจะทนกว่ายี่ห้ออื่นจริงหรือเปล่าครับ แล้วรถ 3 รุ่นนี้คันไหนน่าใช้มากที่สุดครับช่วยวิจารณ์ให้ผมหน่อยนะครับ พ่อผมมีงบ 35 หมื่นครับ

1.toyota corona exier

2.accord ท้าย 2 ก้อน

3.bmw โฉมนกแก้ว

ที่จริงอยากให้ท่านซื้อโฉมนกแก้วอะครับ แต่ท่านห่วงเรื่องค่าบำรุงรักษา ผมก็เลยว่า accord น่าจะดูดีกว่า exier อะครับ ขอบคุณครับ

joei
เด็กฝึกหัด
EXP : 79 | Level : 6
HP
 22
MP
 15
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 June 2007 AT 15:05 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ขอออกตัวก่อนนะครับ ว่าเป็นความเห็นส่วนตั๋ว ส่วนตัวจริงๆ เนื่องจากเคยใช้มาแล้วทั้ง 3 รุ่น

ทั้งสามตัวในงบขนาดนี้ ผมถือว่าเหลือๆ ถ้าถามว่าตัวไหนดีที่สุด คงไม่มี แต่ถ้าถามว่าซื้อแล้วตัวไหนแล้วคุ้มค่าที่สุดก็ต้องบอกว่า เป็น Corona แต่ถ้าต้องการความแข็งแรง ต้องเป็น BMW แต่อะไหล่จะแพงและหายากอยู่สักหน่อย สำหรับ ฮอนด้า นี้ ผมว่าได้ไม่คุ้มเสีย เนื่องจากอายุขนาดนี้ อะไหล่น่าจะเปลี่ยนเยอะและราคาแพงพอๆ กับ BMW แต่โตโยต้านี้ หาง่าย เหมือนซื้อผักในตลาดสด เพราะฉะนั้น จะไปอยู่แห่งไหน ตำบลใด ไม่ค่อยจะมีปัญหา

joei
เด็กฝึกหัด
EXP : 79 | Level : 6
HP
 22
MP
 15
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 June 2007 AT 15:15 | IP ***

อ้อลืมไปเรื่องแก๊สนี้ ผมว่าน่าจะไม่มีปัญหาทั้ง 3 รุ่นนะครับ แต่ว่า โตโยต้าจะมีปัญหาน้อยที่สุด เพราะว่าความชำนาญของผู้ที่จะติดตั้ง จะมีมากกว่าในรุ่นอื่น แต่ผมว่าแล้วแต่ความชอบครับ

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com