ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
มีงบอยู่ แสนสองหมื่น บาท อยากซื้อรถเก๋งมือสองรบกวนแนะนำด้วยคะ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
มีงบอยู่ แสนสองหมื่น บาท อยากซื้อรถเก๋งมือสองรบกวนแนะนำด้วยคะ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 20 February 2008 AT 23:00 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

รบกวนแนะนำรถมือสองสำหรับคนงบน้อยด้วยคะว่าควรจะใช้ยี่ห้ออะไรดี เกียร์ ออโต้ หรือ เกียร์ ธรรมดา ดีถึงจะไม่มีผลในการใช้ระยะยาว ใจจริงอยากได้เกียร์ ออโต้ แต่รถเก่า เกียร์ออโต้ ยี่ห้อไหนดีค่ะถึงจะไม่มีปัญหาจุกจิก และอะไหร่หาง่ายไม่แพง รบกวนด้วยเถอะคะ  ขอบคุณมากคะ

o9401
ช่างเล็ก
EXP : 1498 | Level : 25
HP
 80
MP
 60
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 February 2008 AT 15:36 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ลองดูซีวิคปี88-90ไม่ทราบว่าชอบมั๊ย อะไหล่ยังมีเยอะทั้งใหม่และเก่า ติดแก๊สได้(ระบบมิกซ์เซอร์)ลองดูใน้ครับ www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=A160818033&row=20

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 March 2008 AT 15:09 | IP ***

มีงบน้อย แต่ว่าผ่อนได้เดือนๆนึงประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าจะซื้อสดเลย งบแค่แสนสองหมื่นไม่ค่อยน่าซื้อทั้งนั้น เพราะว่าต้องเก็บเงินบางส่วนไว้สำหรับซ่อม หรือเปลี่ยนอะไหล่ที่มันเก่าแก่มามากแล้ว รถที่หาได้ในราคานี้ อยู่ที่ว่ายี่ห้ออะไรด้วย ถ้าโตโยต้า ฮอนด้า ก็ปีเก่ากว่าปี 91-92 แต่ถ้าพวกยี่ห้อที่เค้าไม่ค่อยเล่นกัน หาอะไหล่ยากปีประมาณ 94-95 ก็น่าจะหาได้แต่ไม่แนะนำ เอาเป็นว่าซื้อรถเก่าก็ต้องทำใจไว้ครึ่งนึง ว่าต้องมีปัญหาจุกจิกแน่ เพียงแต่ว่าจะหาคันที่มันจุกจิกน้อยกว่าได้หรือเปล่า

นั้นขอสรุปว่าถ้ามีความจำเป็นต้องซื้อรถเก่าเพื่อใช้งานจริงๆ(ไม่ได้เอาไว้ขับไปทำงานเช้า กลับบ้านเย็น) ควรพาคนที่ดูเครื่องยนต์ สภาพรถทั้งช่วงล่าง และอุปกรณ์อื่นๆเป็นไปด้วย เพื่อให้เค้าช่วยแนะนำ หรือคุยกับเต้นรถ แล้วก็ดูงบที่พอจะผ่อนได้ด้วยครับ ดาวน์ซักสามสี่หมื่น ผ่อนประมาณ 3-4 พันอะไรประมาณนั้น จะได้เก็บเงินบางส่วนไว้ซ่อมไงครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 7 March 2008 AT 17:16 | IP ***

เห็นด้วยกับ คห.3 ครับ ผมก็เพิ่งออกมา มีงบแสนเศษๆ เหมือนกัน ก็เอาไปดาวน์ซะ 9 หมื่น เหลือผ่อนเดือนละ 4พันกว่าๆ ก็สบายๆ อ่ะครับ ยังเหลือเงินไว้เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งกะของเหลวในเครื่องอีกพอดี ได้รถไม่เก่ามากใช้ได้อีกนานครับ ลืมบอกนี่เป็นคันที่ 2 ครับ คันแรกผมซื้อ civic ปี 91 แสนหนึ่ง ใช้ได้ 3 ปีก็อยากเปลี่ยนใหม่เพราะรูปทรงยังเก่าไปหน่อยแต่ไม่ใช่เปลี่ยนเพราะใช้ไม่ดีนะครับ ใช้แล้วชอบมากต้องตัดใจขายไป แต่ถ้าไม่สนใจรูปลักษณ์ภายนอกงบประมาณนี้ก็แนะนำครับใช้ดีมาก
pelin
เด็กล้างรถ
EXP : 4 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 March 2008 AT 13:52 | IP ***

แนะนำหารถบ้านที่เจ้าของประกาศขายครับ

และก็เผื่องบไว้ซ่อมแซมซักสองสามหมื่น

ของผมคันนี้ได้มา แสนสามครับ สภาพทั่วไปโอเค เก็บรายละเอียดอีกเล็กน้อย

ไงก็ค่อย ๆ หาครับ ใจเย็น ครับ และหาเพื่อนหรือช่างที่รู้จักไปช่วยดูด้วยน่าจะดีครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 5 June 2008 AT 14:45 | IP ***

มีรถวอลโว่ รุ่น740GLEครับ วางเครื่อง2Jติดแก๊สแล้วครับLPG เบาะหนัง เครื่องเสียงชุดใหญ่ DVD CD TV แล้วก็ของแต่งอีกเพียบ ล้อ maxขอบ 17" โหลดเตี้ย เข้าคอนเซ็ปต์ รถแรง แอร์เย็น คนขับหล่อ เบาะนุ่ม นะคร๊าบ พอดีจะไปอยู่เมืองนอก แหม คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม ติดต่อ 086-9997338 (เอ)   
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 5 June 2008 AT 15:14 | IP ***

งบน้อยไปนะครับ....   ถ้าคุณยังไม่มีลูกหรือความจำเป็นใช้จริง ๆ ขอให้ทนลำบากไปอีกนิดนะครับเพราะสภาพเศรษฐกิจ..ยังไม่นิ่ง  แต่ถ้าจำเป็นแนะนำ วีออส ถูก และติดแก๊ส ได้อย่างมีประสิทธิภาพ  ซื้อรถเก่ามากก็ต้องซ่อมตลอดการใช้งาน จะไปเสียตรงใหนก็ไม่รู้  เป็นผู้หญิงด้วย  ....

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 5 June 2008 AT 19:39 | IP ***

งบ 120,000 บาท ผมแนะนำ โตโยต้า ได้ทั้ง โคโลน่ารุ่นหน้ายิ้ม-หน้ายักษ์ หรือ โคโลล่า รุ่นโดเลมอน ประหยัดทุกอย่างติดแก็ส เหลืองบไว้ดูแลอีกเป็นหมื่น ต้องมีอู่ที่คุ้นเคย และไว้ใจได้ ดูแลดีๆ ขึ้นเหนือลงไต้สบาย
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 June 2008 AT 23:31 | IP ***

นิสสัน เซนทร้าก็สวยนะ น่าจะเหมาะ

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com