ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
สัพเพเหรถ
สัพเพเหรถ
แนะนำเต้นท์รถมือ 2 กันหน่อยดีกว่า
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
แนะนำเต้นท์รถมือ 2 กันหน่อยดีกว่า
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 14 March 2008 AT 20:22 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ใครที่เคยซื้อรถยนต์มือสองตามเต้นท์มาใช้

แล้วมีบริการดี รถยนต์คุณภาพ ซ่อมน้อย หรือไม่มีการย้อมแมว

ช่วยเข้ามาแนะนำกันหน่อยครับ

ส่วนเต้นท์รถสุดห่วย กรุณาไปตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อป้องกันความสับสน

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 17 March 2008 AT 10:33 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ไม่มีใครมาแนะนำเลย หมายถึงรถยนต์ตามเต้นท์ เชื่อไม่ได้สักเต้นท์ล่ะมั้งเนี่ย - -"

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 19 May 2008 AT 04:17 | IP ***

เตนท์ pkแยก ซอยสุขุมวิท 77 เจ้าของบริการดี รถดี ผมซื้อ Xciter วันอาทิตย์ วางดาวน์ สามแสน ราคารถ สามแสนเก้า ได้รถในวันนั้นขับกลับเชียงราย เลยไม่มีปัญหา ใช้มาได้ครึ่งปีแล้วไม่มีปัญหา ซื้อมารถวิ่งได้เจ็ดหมื่นกว่าตอนนี้ เกือบแสน อู่เชครถให้ดี การโอนบริการดีรวดเร็ว ผมมาจ่ายเงินภายหลัง เตนท์พาไปโอนที่สมุทรปราการใช้เวลาแค่สามชั่วโมง ไปสองครั้งเค้าเลี้ยงข้าวด้วยทั้สองครั้ง ต้องขอบคุณเตนท์ที่เสนอรถดี ๆ ให้ใช้

ปรีชา

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 29 May 2008 AT 15:57 | IP ***

ลองดูแถวๆถนน แจ้งวัฒนะดิ เราซื้ออัลติสก้อดีน่ะ บริการดีด้วยในนั้นมีหลายเต็นท์ แต่เราซื้อเต็นท์ 127 ลองดูดิ
dekpong
เด็กล้างรถ
EXP : 12 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 1 October 2008 AT 15:59 | IP ***

หากคุณรักรถ คุณต้องรู้ 108 วิธีโจรกรรม รถยนต์!!!

http://www.thaioverall.com/index.php?option=com_content&view=article&id=373:108---&catid=63:new-flash&Itemid=75

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 10
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 8 October 2008 AT 21:50 | IP ***

ท่านที่ต้องการอยากได้รถยนต์ขับ ที่ราคาถูกแสนถูก สนใจอยากจะได้กรุณาติดต่อได้โดยตรงครับตามอีเมลล์นี้ได้เลย EX.....Honda Civic ปี 06-07 เราขายเพียงคันละ350,000 -  400,000 กว่าบาทเท่านั้นสำหรับรายละเอียดอื่นๆๆและรวมถึงราคาสามารถลดได้อีก ราคานี้ถ้าท่านผู้ใดสนใจอยากจะได้ไปครอบครองสักคันลองฝากข้อความไว้  www.eaw_daw99@hotmail.com แล้วทางเราจะติดต่อกลับไปครับ
yhineiei
เด็กล้างรถ
EXP : 23 | Level : 3
HP
 14
MP
 6
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 12
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 2 April 2009 AT 13:50 | IP ***

รับทำสีรถคุณภาพ

อู่  Body Service  รามอินทรา 65

ใช้สีระบบ 2K แห้งช้า  เต็มระบบ

พ่นสีรถทั้งคันในราคา  24000 บาท  เสร็จภายใน 15 วัน

และในราคาพิเศษ สำหรับเต็นรถ

สนใจติดต่อ : กฤษณะ  นิงสานนท์ (โน๊ต)  080 999  3413

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 15
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 11 May 2009 AT 02:06 | IP ***

พี่ ก็ลอง ดูที่นี้ดิ http://www.one2car.com/motorway/ เต๊นนี้ โอเคเลยคับ  
อยากได้ รถระดับใหน ดูเลย เพราะผม เคยไปดูมา รถเค้า สภาพเนี๊ยบ จริงๆ
H22a
เด็กฝึกหัด
EXP : 249 | Level : 13
HP
 36
MP
 29
ข้อความที่ : 16
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 11 May 2009 AT 08:30 | IP ***

dekpong พิมพ์ว่า :

หากคุณรักรถ คุณต้องรู้ 108 วิธีโจรกรรม รถยนต์!!!

http://www.thaioverall.com/index.php?option=com_content&view=article&id=373:108---&catid=63:new-flash&Itemid=75

มันดูไม่ได้แล้ว หามาใหม่นะคับ

o9401
ช่างเล็ก
EXP : 1498 | Level : 25
HP
 80
MP
 60
ข้อความที่ : 17
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 11 May 2009 AT 10:17 | IP ***

ผมก็มีเพื่อนทำเต็นท์รถ อยู่บ้างนะ แต่บอกตรงๆว่ายังไม่กล้าแนะนำเลยเลย เพราะรถผมเองก็ยังเจ๋งเลยอะ แต่ผมก็ไม่เคยโทษเพื่อนเลยนะว่ามันหลอก แต่ผมเข้าใจว่ารถเกือบสิบปีไม่ให้มันเสียตอนนี้จะให้มันเสียตอนไหน เฮ้อเสียตังอีกแล้ว 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 19
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 June 2009 AT 10:22 | IP ***

ลองไปที่เต๊นท์ CG CARCENTER ศรีนครินทร์ 

TEL:  081-8661211,089-2205678,02-3309678  

ติดต่อ: ไชย

ศูนย์รถยนต์: WORLD CAR

199/10 หมู่ 1 ถ. ศรีนครินทร์
หนองบอน ประเวศ กทม 10250

รถเค้าสภาพดีนะ แค่ดูจากเวบก็น่าสนแล้ว  เจ้าของพูดตรงๆ แนะนำดีด้วย

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 20
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 June 2009 AT 17:42 | IP ***

พิจารณาให้ดี ก่อนตัดสินใจซื้อรถจากร้านนี้

เตือนด้วยความหวังดี เราเองเจอมาแล้ว ที่ คุณพรทิพย์ ยงภูมิพุทธา (คุณน้อง) โทร.081-637-4797 พูดมาทุกอย่าง ล้วนไม่น่าเชื่อถือทั้งสิ้น

จะตกลงราคาซื้อ-ขาย ทำให้รอบคอบ อย่าเผลอถึงเวลาจริง ๆ ระวังโดนตุ๋นจนเปื่อยโดยไม่รู้ตัว

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 21
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 June 2009 AT 17:45 | IP ***

ประจักษ์ออโต้ 2002 (แถว ถ.กาญจนาภิเษก  ดูตามแผนที่ได้เลย)

http://www.one2car.com/TentInfor/tent.aspx?tentid=10170L179

พิจารณาให้ดี ก่อนตัดสินใจซื้อรถจากร้านนี้

เตือน ด้วยความหวังดี เราเองเจอมาแล้ว ที่ คุณพรทิพย์ ยงภูมิพุทธา (คุณน้อง) โทร.081-637-4797 พูดมาทุกอย่าง ล้วนไม่น่าเชื่อถือทั้งสิ้น

จะตกลงราคาซื้อ-ขาย ทำให้รอบคอบ อย่าเผลอถึงเวลาจริง ๆ ระวังโดนตุ๋นจนเปื่อยโดยไม่รู้ตัว

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 23
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 18 August 2009 AT 20:13 | IP ***

กระทู้นี้เขาแนะนำเต๊นท์รถดีๆที่น่าเชื่อถือไม่ใช่หรือครับ  เดี๋ยวคนอ่านจะสับสนนะ

ผมเคยใช้บริการจากร้านออโต้เบสต์ ท่าพระ-วงเวียนใหญ่  เต๊นท์นี้บริการดีมากๆเลยครับ

รถก็สภาพดีไม่มีย้อมแมว  ผมใช้มาเกือบสองปีแล้วไม่มีปัญหาอะไร  ไม่ต้องใช้คนค้ำอีกต่างหาก

ดูรายละเอียดได้ในเว็บ one2car นะครับ  เต๊นท์รถดีๆบริการแบบจริงใจควรสนับสนุนครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 26
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 31 October 2009 AT 15:05 | IP ***

ลองไปดูที่เต๊นท์DDSแถวศรีนครินทร์สิครับ ผมก็ซื้อที่นั่น ราคาก็ไม่สูงมาก เหมาะสมกับสภาพรถ บริการเค้าก็ดี ผมแนะนำเพื่อนไปซื้อหลายคนแล้ว สนับสนุนครับ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 27
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 31 October 2009 AT 23:24 | IP ***

แถวลาดพร้าวล่ะพี่ๆ มีแนะนำไม๊?
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 28
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 1 November 2009 AT 20:46 | IP ***

ผมขอแนะนำ ก้องเจริญยนต์โชว์รูม แถวสะพานพระราม5 รถมือสอง ที่นี่ให้บริการดี เจ้าของเป็นกันเอง และพนักงานขาย คุณป่าน ให้คำแนะนำดีครับ ผมเลยตัดสินใจซื้อรถมือสองที่ ก้องเจริญยนต์ครับ รับรองราคาถูกกว่าที่อื่นแน่นอน  เอ้อผมลืมให้เบอร์โทรพนักที่ผมซื้อด้วย 081-8265159 (คุณป่าน) ยังไงก็ลองโทรไปปรึกษา พนักงานขายได้นะครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 32
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 February 2010 AT 07:06 | IP ***

จำไว้ว่า เต้นท์รถดีๆไม่มีในโลก

ถ้าคุณดูรถไม่เป็นและ ไม่มีคนดูเป็นไปด้วย

ขอบอกว่าอย่าซื้อ!!!!

"ไม่มีใครในโลกนี้เห็นความดี ดีกว่าเงิน"

แนะนำว่าอย่าเข้าไป เตนท์ภัทรคาร์เซ็นเตอร์ หรือใช้ชื่อว่า เตนท์ภัทร(ตรงข้ามมหาวิทยาลัยสยาม) ติดกับศูนย์นิสสัน ลวงโลกมาก

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 33
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 August 2012 AT 15:59 | IP ***

ผมทำกิจการรถมือสองอยู่ อยากจะบอกว่าในวงการนี้มีทั้งเต๊นท์ที่ขายเฉพาะรถสวย ๆ ไม่มีอุบัติเหตุอยู่ และเต๊นท์ที่ขายรถคละกัน เรียกว่าถ้ารถคันไหนมีกำไรมากก็ซื้อมาขาย เข้าข่ายย้อมแมวนั่นแหละครับ แต่อาจจะมีสัดส่วนน้อยหน่อยคือ รถมีอุบัติเหตุซัก 30 - 40% ที่เหลือเป็นรถดี อันนี้ตาดีได้ ตาร้ายเสีย สุดท้ายที่เลวร้ายที่สุดคือซื้อแต่รถมีอุบัติเหตุหรือซากรถในราคาถูก ๆ แล้วนำมาซ่อมก่อนแล้วจึงขาย (อันนี้มีจริง ๆ นะครับ แต่ไม่ขอเอ่ยนาม เนื่องจากไม่อยากมีปัญหากับใคร) ซึ่งเต๊นท์ประเภทนี้มีไม่มากนัก ดังนั้นการจะซื้อรถมือสองให้ได้รถที่ดีไม่เคยมีอุบัติเหตุหนัก หรือจมน้ำมา ถ้าคุณดูรถไม่เป็น เท่ากับว่าโอกาสในการได้ของดีและไม่ดี มี 50/50 พอ ๆ กันเลยทีเดียว หากคุณจะซื้อรถมือสองซักคัน สิ่งสำคัญที่จะต้องมีคือความรู้ในการดูรถครับ ไม่เช่นนั้นก็จำเป็นต้องหาช่างที่รู้จัก สนิท และไว้ใจได้มาช่วยดูรถให้ ที่เน้นคำว่า สนิทและไว้ใจได้เพราะช่างบางคน อาจจะรับเงินจากทางเจ้าของเต็นท์ พวกนี้เค้าแอบส่งสัญญานกันนิดนึง ขยิบตา ก็รู้เรื่องกันแล้วครับ กลายเป็นว่าช่วยเจ้าของเต็นท์เชียร์ให้ขายรถแย่ ๆ ออกไปได้แล้วค่อยมารับค่าเชียร์ที่หลัง หลังจากที่คุณรับรถไปแล้ว อีกอย่างที่ต้องทราบคือว่าช่างคนนั้นเป็นช่างทางด้านไหน หากเป็นช่างเครื่องยนต์ ก็อาจจะดูไม่ขาดว่ารถชนมาหรือไม่ ชนอย่างไร แต่พวกนี้จะดูได้ว่ารถมีปัญหาระบบเครื่อง เกียร์ ช่วงล่างหรือไม่ จะให้ดูตัวถังรถได้แน่ๆ ต้องเป็นช่างเคาะพ่นสีครับ พวกนี้อยู่กับงานเคาะพ่นสี ทำสีรถยนต์มานาน เข้าใจถึงการซ่อมตัวถังรถยนต์เป็นอย่างดี แต่อาจจะมีความรู้ด้านเครื่องยนต์และระบบต่าง ๆ น้อยกว่า คร่าว ๆ ก็ประมาณนี้นะครับ ขออนุญาตประชาสัมพันธ์กิจการรถมือสองของผมหน่อยนะครับ กิจการรถมือสองของผมจัดอยู่ในประเภทแรกคือมีเฉพาะรถที่ไม่มีอุบัติเหตุรุนแรงหรือจมน้ำมา (อุบัติเหตุรุนแรงคือการชนหนักจนกระทบถึงแชสซีส์ ต้องมีการตัดหัว, ตัดท้าย, เปลี่ยนเครื่องยนต์หรือพลิกคว่ำ) ผมกล้าพูดได้เช่นนี้เพราะผมถือว่าเรื่องนี้เป็นหัวใจสำคัญของกิจการผม หากคุณกำลังมองหารถมือสองอยู่ลองพาช่างผู้ชำนาญมาดูรถที่ผมได้ หากมีพบว่าคันไหนผ่านการชนหนัก พลิกคว่ำ หรือจมน้ำมา ผมยินดีจ่ายค่าเสียเวลาให้คุณ 2,000 บาททันทีครับ เงินทอง ตายไปก็เอาไปไม่ได้ เอาไปได้แต่บุญและบาปที่เราทำไว้ในชาตินี้เท่านั้น ผมไม่ปฏิเสธว่าทำธุรกิจนี้เพื่อเพราะต้องการมีกำไร แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น กำไรและวิธีทำธุรกิจที่ถูกต้องโปร่งใสไม่เบียดเบียนใคร ต้องมาควบคู่กันครับ ZENITH AUTOCARS TEL:089-7619967, 087-7996085

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com