ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
ช่วยวิจารณ์ นิสสัน นาวาร่า 4X2 หน่อยครับกำลังตัดสินใจซื้อรถคันแรกด้วย
[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ช่วยวิจารณ์ นิสสัน นาวาร่า 4X2 หน่อยครับกำลังตัดสินใจซื้อรถคันแรกด้วย
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 20 March 2008 AT 13:10 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ช่วยวิจารณ์ นิสสัน นาวาร่า 4X2 หน่อยครับกำลังตัดสินใจซื้อรถคันแรกด้วย ขอบคุณมากครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 March 2008 AT 22:56 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

กะบะตอนเดียว  ซื้อไปเลย ตอนนี้ Nissun ดีที่สุด

กะบะตอนครึ่ง ไม่แนะนำให้ซื้อ เพราะ แค๊ป แคบมาก ถึงแม้จะเปิดแค๊ปได้ แต่นั่งไม่สะดวก เมื่อย

กะบะสองตอน ไม่แนะนำเช่นกัน เพราะเบาะหลังค่อนข้างแคบ สู้มิตซู กับโตโยต้าไม่ได้

หากซื้อ ขอให้ซื้อเครื่อง 2500 CC 144 แรงม้า เพียงพอ ต่อการใช้งานแล้ว อัตราการกินน้ำมันจะประหยัดกว่า เครื่อง 3000 CC หรือ 174 แรงม้า

ราคาขายต่อ ไม่ตกเกินไป เพราะเป็นเครื่องคอมมอนเรล และนิสสันยังเป็นที่ต้องการของสิงห์รถบรรทุกของหนักอยู่

ศูนย์บริการ มีทุกจังหวัดแล้ว

สมรรถนะเครื่อง รูปลักษณ์ภายใน ภายนอก ความปลอดภัย ถือว่าอยู่ในขั้นดี

สรุป ดีที่สุดหากใช้งานบรรทุกสิ่งของเป็นหลัก  หากนำมาเพื่อนั่งไม่เหมาะเท่าไรครับ

rafa
เด็กล้างรถ
EXP : 15 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 March 2008 AT 15:34 | IP ***

จะออกรถใหม่น่ะอ่านกันรึยังนะถ้าอ่านเเล้วก้ขออภัยด้วย(ไทรทั่นพลัสเจ๋งสุดครับ)

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=10010.0

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 24 March 2008 AT 00:02 | IP ***

แต่ ขายต่อ สู่รถตลาดมะได้
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 25 May 2008 AT 15:50 | IP ***

รุ่นนี้มีเครื่อง 3000 ด้วยเหรอ รู้จิงป่าวเนี่ย

Mister-K
เด็กล้างรถ
EXP : 7 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 26 May 2008 AT 12:28 | IP ***

ใช่ครับตัวตอนเดียวน่าใช้ครับเพราะแรงบิดสูง เหมาะสมกับการบรรทุกของหนัก

แต่ถ้าเป็นแคปนะครับนั่งไม่สบายแคบมากคนตัวโตหน่อยต้องนั่งขดเลยละครับ(ขนาดผมตัวเล็กยังนั่งขดขาเลย)

แนะนำให้เป็น 4 ประตูเลยดีกว่าครับน่าจะนั่งสบายกว่า

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 27 May 2008 AT 09:56 | IP ***

Guest พิมพ์ว่า :

กะบะตอนเดียว  ซื้อไปเลย ตอนนี้ Nissun ดีที่สุด

กะบะตอนครึ่ง ไม่แนะนำให้ซื้อ เพราะ แค๊ป แคบมาก ถึงแม้จะเปิดแค๊ปได้ แต่นั่งไม่สะดวก เมื่อย

กะบะสองตอน ไม่แนะนำเช่นกัน เพราะเบาะหลังค่อนข้างแคบ สู้มิตซู กับโตโยต้าไม่ได้

หากซื้อ ขอให้ซื้อเครื่อง 2500 CC 144 แรงม้า เพียงพอ ต่อการใช้งานแล้ว อัตราการกินน้ำมันจะประหยัดกว่า เครื่อง 3000 CC หรือ 174 แรงม้า

ราคาขายต่อ ไม่ตกเกินไป เพราะเป็นเครื่องคอมมอนเรล และนิสสันยังเป็นที่ต้องการของสิงห์รถบรรทุกของหนักอยู่

ศูนย์บริการ มีทุกจังหวัดแล้ว

สมรรถนะเครื่อง รูปลักษณ์ภายใน ภายนอก ความปลอดภัย ถือว่าอยู่ในขั้นดี

สรุป ดีที่สุดหากใช้งานบรรทุกสิ่งของเป็นหลัก  หากนำมาเพื่อนั่งไม่เหมาะเท่าไรครับ

เขามีแต่เครื่อง 2500 ซีซี 174 แรงม้า (คุณวิจารณ์หรือแสดงความคิดเห็นควรมีความรู้หรือได้สัมผัสใช้จริง อย่าออกความเห็นโดยที่ไม่รู้) จาก คนรักกระบะ 27/5/2551

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 May 2008 AT 17:48 | IP ***

นาวารามีแต่ เครื่อง 2500 นะครับอย่ามั่ว แต่มี 2 ระดับความแรง คือ 174 แรงม้า ประจำการอยู่ในรุ่น 4x4 เท่านั้น และรุ่น 144 แรงม้า ประจำการอยู่ในรุ่น 4x2 ครับ

แนะนำให้ ถ้าบรรทุกไม่มากถึง 3 ตัน ให้เอาแค็ปดีกว่า ช่วงยาว เพระแรงบิดตัวแค็ปจะมากกว่าตัวช่วงยาว หลายสิบเหมือนกันครับ แต่แรงม้าเท่ากัน

ถ้าบรรทุกเล็กน้อย เอา แค็ปหรือ 4 ประตูออโต้ไปเลย ไม่ต้องคิดเรื่องความกว้างหรือแคบครับ เพราะเราเป็นคนขับ ผู้โดยสารด้านหลังส่วนใหญ่จะเป็นเด็ก เบาะหลังกว้างกว่า ฟรอนเทียร์ตัวเก่าพอสมควร

วัสดุตกแต่งดูสมราคากว่าทุกค่ายเครื่องเสียงชั้นดี  ช่วงล่างเกาะถนนนุ่มนวลระดับแนวหน้า

แนะนำตัว 144 แรงม้า 4x2 ครับอัตราเร่งจะดีกว่า 174 แรงม้า ไม่รู้ทำไม เหมือนกัน

แนะนำรุ่น LE จะได้ระบบความปลอดภัยเต็มเปี่ยม

สรุป อยากได้ความแกร่งทนทานใช้งานหนักเลือกนิสสัน อยากให้ผู้โดยสารนั่งสบายหน่อยก็เลือกตัวสี่ประตู

อยากได้ออพชั่นครบให้เลือกรุ่น LE อยากเร่งทันใจให้เลือก 144 แรงม้า 4x2 อยากขับเร็วๆแรงให้เลือก 174แรงม้า 4x4  ถ้าจะเอานั่งสบายแบบรถเก๋ง ก็มิตซูบิชิไทรทัน 4 ประตู2500ก็พอภาษีจะถูกกว่า 3200 นั่งสบายเทียบ คัมรี่ เลยครับ

สุดท้ายอยากได้รถดีราคาถูกเลือก  นาวารา  ครับ

hbk4
เด็กล้างรถ
EXP : 16 | Level : 2
HP
 12
MP
 4
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 May 2008 AT 18:45 | IP ***

เท่าที่ผมเคยลองใช้มา อีซุซุกับโตโยต้ามากกว่า แต่นิสก็ไม่ได้เลวร้ายน่ะครับ แล้วแต่ใครชอบมากกว่า แต่ผมเชียร์2ยี่ห้อแรก

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 5 June 2008 AT 07:55 | IP ***

hbk4 พิมพ์ว่า :
 เท่าที่ผมเคยลองใช้มา อีซุซุกับโตโยต้ามากกว่า แต่นิสก็ไม่ได้เลวร้ายน่ะครับ แล้วแต่ใครชอบมากกว่า แต่ผมเชียร์2ยี่ห้อแรก

พี่โทรไปหาพี่นัท เลยครับ พี่เค้าเป็นเซลล์ขายนิสสันนาวาล่าโดยตรงเลย  เบอร์โทรนะงับ 086-3307319,086-3768277 พี่  นัท หรือพี่อ๋อง เซลล์จริงใจไม่จิงโจ้ ค้าบบพี่น้องค้าบบ  ^-^

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 12
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 March 2010 AT 07:40 | IP ***

ซื้อ isusu กะ toyota  ป้ายแดงไปเลย เพราะว่าขายต่อได้ราคาดี ไม่ต้องเหตุผลอื่นหรอก หุหุหุุหหุ KUAY
Jamine
เด็กล้างรถ
EXP : 23 | Level : 3
HP
 14
MP
 6
ข้อความที่ : 13
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 11 March 2010 AT 14:53 | IP ***

มีธุรกิจต่างประเทศอยู่ 1 ตัว น่าสนใจมากมายครับ
ทำงานหน้าคอม ขอแค่มี Internet
รับเงินผ่าน Paypal  ครับ ยิ่งขยันมากก็รับมาก
ถูกกฏหมาย 100 % ครับ ผ่านการรับรองจาก DSA
หน้าเว็บเป็นภาษาไทยใช้งานง่าย สอนทุกอย่างตั้งแต่วิธีสมัคร ถึง วิธีทำงาน
ไม่จำกัดอายุทำง่ายๆ เด็ก ม.ต้น ม.ปลาย ทำได้หมด และได้เงินกันหลายคนแล้วด้วยครับ
สนใจ Click   http://www.Pinkbusiness.ws
หรือศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://starts-silver.blogspot.com/

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 15
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 15 August 2010 AT 21:20 | IP ***

ของแถมแค่นี้เหรอครับ น่าจะมากกว่านี้น่ะ

กระจกมองข้างพร้อมไฟเลี้ยวไม่ชอบไม่เอาเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ไม๊

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 16
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 29 September 2010 AT 04:39 | IP ***

ซื้อเลยครับไม่ต้องคิดมากนะ ถ้าไม่มีใครนั่งด้วยก็แค็บนะครับ แต่ถ้ามีด้วยก็สี่ประตูไปเลยครับดีกว่า
ราคาขายต่อดีครับ พอกับอีซูซุ หรือ โตโยตาครับ ใครว่าราคาไม่ดีก็อย่าหลงครับยุคนี้แล้วครับราคาไม่ต่างกัน
เหยียบ 180 -200 สบายๆ เข้าโค้งหนึบหนับกินขาดคับ สิ่งอำนวยความสะดวกมาเต็มครับ ขอให้เป็น LE นะครับ
มี ABS กะ ถุงลมด้วย มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าตอนใช้แล้วไม่มี นะครับ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 17
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 29 September 2010 AT 08:59 | IP ***

Guest พิมพ์ว่า :
 ซื้อ isusu กะ toyota  ป้ายแดงไปเลย เพราะว่าขายต่อได้ราคาดี ไม่ต้องเหตุผลอื่นหรอก หุหุหุุหหุ KUAY

ISUZU เขียนแบบนี้จร้า

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 18
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 18 October 2010 AT 22:33 | IP ***

อะไรก็จิงแต่เรื่องขายต่อ อย่าเอาไปเทียบกับอีซูซูและโตโยต้าเลยครับ มันเทียบกันไม่ติด แล้วก็เรื่องบรรทุกตอนนี้นิสสันตกไปแล้วครับ ผมวิ่งผลไม้อยู่ คุณลองไปดูตามตลาดไทย ตลาดสี่มุมเมือง มีแต่ดีแมคกับวีโก้

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 19
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 18 October 2010 AT 23:07 | IP ***

วีโก้เนี่ยนะ ชนกับแจ๊สยังคัสซีหักเลย เปราะมากกกก

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 20
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 1 December 2010 AT 03:21 | IP ***

แนะนำนะคับ อย่าเอาตัว5เกียร์เพาะมันเป็นเครื่องฟอนเทียร์(เกียร์ธรรมดานะคับ) ถ้าจะเอาก็6เกียร์ดีกว่า

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 21
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 25 December 2010 AT 21:23 | IP ***

เอารูปวีโก้โดนชนแบบนี้เเล้วมาว่าวีโก้เปราะมันไม้อคติกับวีโก้ไปหน่อยเหรอครับ โดนชนขนาดนั้นอะไรมันก็เกิดขึ้นได้ครับ ผมว่าคนโพสต์เรื่อยเชือยมากกว่า
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 22
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 2 January 2011 AT 21:48 | IP ***

เอาที่คุณชอบครับเพราะไม่มีใครช่วยคุณผ่อน จงผ่อนที่เราชอบอย่าผ่อนที่คนอื่นชอบ รถใหม่แต่ละค่ายไม่ได้ต่างกันมากมายต่างก็มีจุดอ่อนทั้งนั้นอยู่ที่ใครจะอ่อนเรื่องไรครับ นาวาร่า174แรงม้าก็ต้นอืดสู้ไอโก้ไม่ได้(แต่ปลายไหลดีนะ)ไอ้โก้ก็เบรคห่วย อีซูซุน้ำมันเครื่องหายมิซุนั่งสบาย แต่รถไรวะช่างเหมือนปลัดขลิก
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 23
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 January 2011 AT 15:24 | IP ***

เราว่านาวาร่าอ่ะทนดี ไม่มีปัญหาจุกจิก ตอนแรกเราจะออกวีโก้สมาทแคปแล้ว แต่เพื่อนห้าม เพราะว่ารถมันเปราะ เราไปดูมาแล้ว มันก็เปราะจริง 555+ วิ่งเร็วๆ มันชอบร่อน นาวาร่าอ่ะทนดี แต่ถ้าซ่อมทีก็แพงอยู่นะ เห็นคนที่อู่ที่รู้จักเค้าบอกมาน่ะ แต่อย่างว่า รถทุกคันมันก็ต้องมีเสียมีซ่อม พูดถึงเรื่องขาย ยี่ห้อไหนๆมันก็ขายได้ราคาน้อยกว่าตอนซื้อมาอยู่ดี เพราะชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า รถ = ลด มันไม่ใช่บ้าน ที่ดินสะหน่อย ที่ขายแล้วจะได้เยอะกว่าตอนซื้อ เอาเป็นว่า อย่าซีเรียสๆ

[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com