ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
ช่วยวิจารณ์รถนิสสัน บี14 ปี95 หน่อยครับน่าใช้หรือป่าว
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ช่วยวิจารณ์รถนิสสัน บี14 ปี95 หน่อยครับน่าใช้หรือป่าว
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 16 May 2008 AT 12:09 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

รบกวนทุกท่านด้วยครับ พอดีจะซื้อรถมือ 2 สักคัน มีคนรู้จักจะขายให้ในราคา 130,000 ผมอยากทราบว่ารถรุ่นนี้น่าใช้มั้ยครับ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง ช่วยวิจารณ์หน่อยนะครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ(นิสสันซันนี่ อีเอ็กซาลูน ออโต้ บี14 ปี95)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 23 May 2008 AT 15:38 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

555
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 May 2008 AT 14:54 | IP ***

อืม

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 9 June 2008 AT 12:01 | IP ***

อยากรู้บ้างครับ

ARM RCYASO
เด็กล้างรถ
EXP : 8 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 June 2008 AT 08:56 | IP ***

ที่บ้านให้แม่ใช้อยู่(แม่ยาย) ถ้ารถปีเก่าแล้วต้องหมั่นตรวจเช็คน้ำมันเครื่องให้ดีครับ ยิ่งรถที่โฆษณาว่าผู้หญิงใช้นี่ บางท่านไม่ดูแลรถเลยครับ เช่นแม่ยายผม นิสสันรุ่นนี้ละซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดง เช็ดล้างเนี่ยเอี่ยม แต่ไม่เคยเปิดฝากระโปรงดูเครื่องเลย ผลน้ำมันเครื่องแห้งช๊าบละลาย ข้อเหวี่ยงไป สรุปไปทั้งเครื่อง ผมเลยเปลี่ยนใส่เครื่อง B15 ชนเกียรืเดิม ก็ให้แม่ยายใช้เหมือนเดิม แต่กำชับให้เข้าอู่ตรวจเช็คบ่อยๆ ผล ใช้มา5ปี แล้วตั้งแต่เปลี่ยนเครื่อง ไม่จุกจิก จะมีปัญหาตอนนี้ก้เรื่องลูกปืนหัวเพลาดังต้องเปลี่ยนก็แค่นั้น อะไหล่หาง่าย ถ้าเบิกศูนย์ก็แพงหน่อย เซียงกงเยอะแยะ ถูกด้วย

เรื่องสมรรถนะ ถ้าวิ่งในเมืองเกียร์ออโต้จะเปลืองหน่อยประมาณ 6-8 โลลิตร ถ้านอกเมืองความเร็วเดินทาง 100-120 จะประหยัดมาก การทรงตัวถ้าเข้าโค้งความเร็วเกิน 150 จะมีอาการเป๋ + โครงมาก ไม่แนะนำเทโค้งแรงๆ อัตราเร่งแซงดี กดโอเวอร์ไดร์ตอนเร่งฉุกเฉินก็ตอบสนองดี ภายในกว้างขวางนั่ง 4 คนสบายๆ 5 คนจะอึดอัดหน่อย ห้องเก็บสัมภาระกว้างขวาง จุได้เยอะ  ขึ้นเหนือล่องใต้สบายมาก อู่หรือศูนย์มีทั่วประเทศ ราคา 130000 ถ้าสภาพสมบูรณ์  ก็เป็นตัวเลือกที่ดี ถ้าสภาพต้องซ่อมเยอะก็ไม่คุ้มแสนสามหันไปเล่นมิตซูดีกว่า น่าจะได้สภาพดีๆสักคัน  

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 August 2008 AT 14:40 | IP ***

ไม่รู้ได้รถหรือยังนะครับ...

ราคาที่ว่ามาถือว่าไม่แพงเลยทีเดียว สำหรับรถรุ่นนี้ ถ้าเทียบกะรถปีเดียวกัน อุปกรณ์ทันสมัยกว่าเยอะ ภายในกว้างสบาย ไม่อึดอัด ...

แค่เครื่องเดิมๆก็วิ่งได้ใจดีอยู่แล้วอ่ะคับ ถ้าใช้ในเมืองขับไม่เร็วมากรถติด 80-100 สบายๆ นอกเมืองต่างจังหวัด 130-140 ก็พอแล้วครับ มากกว่านี้มีเสียว .... ไม่ว่ารถอะไรก็เสียวทั้งนั้นแหละครับ ....

เป็นรถที่ไม่จุกจินะครับ อะไหร่มีเยอะเทียบเชียงสบาย เป็นรองก็แค่โตโยต้าเท่านั้นอ่ะ ไม่ต้องเข้าศูนย์ครับ อู่ทั่วไปซ่อมได้หมด

แนะนำติดแก็ส เครื่อง GA15-16 เดิมๆวิ่งดีประหยัด...อัตราสิ้นเปลืองหมดห่วง...สภาพรถค่อนข้างดี รถไม่ค่อยแต่ง สภาพดีๆหาไม่ยาก ลองขับดูนะครับ ถ้าชอบ ถูกใจ ... ก็ตัดสินใจได้เลย......รับรองไม่ผิดหวัง

///

B14

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 April 2009 AT 21:12 | IP ***

เห็นด้วยนะครับ แต่คุณต้องทำใจใว้ก่อน  ?  ว่าการที่ซื้อรถมือ2ราคาถูกนั้น

จะต้องมาซ้อมอีกหลาย? แต่ถ้าคุณทำใจได้ก็ซื้อเลย(ถูกมาก.....มาก)

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ซื้อมา ราคา 180000 ซ่อมมาแล้วหลายตังค์ครับส่วนมากจะเป็นช่วงล่างเสีย?

!แต่ผมทำใจได้เพราะเป็นรถคันแรกในชีวิต!   

mospop
เด็กล้างรถ
EXP : 35 | Level : 4
HP
 16
MP
 8
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 January 2011 AT 15:56 | IP ***

ผมช่างตี้ครับ ผมใช้รถนิสสัน บี 14 ปี 2000 ครับ ถ้ามีปัญหาช่วงล่าง โทรปรึกษาได้นะครับ 087-2144668 ครับ

ร้านโช๊คอัพ 101 ครับ

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com