ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
Nissan Cefiro A32 กับ Honda Accord ท้ายก้อนเดียว
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
Nissan Cefiro A32 กับ Honda Accord ท้ายก้อนเดียว
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 23 August 2008 AT 03:36 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ตัดสินใจไม่ได้ครับ จะซื้อรถมือสอง2รุ่นนี้ระหว่าง A32 กับ Accord ท้ายก้อนเดียว

อยากทราบเรื่องค่าบำรุงรักษาอะใหล่แพงมั้ยครับ สมรรถนะ และความน่าใช้ของรถทั้งคู่

อยากขอความเห็นพี่ๆด้วยครับ

ขอบคุณครับ  

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 27 August 2008 AT 16:50 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

เครื่องยนต์ a32 จะเป็นแบบ 6 สูบ กินน้ำมันมากกว่า แอคคอร์ต แต่จะเงียบกว่าเท่านั้นเองครับ ค่าซ่อมก็แพงกว่ามาก

ช่วงล่าง a32 นิ่มนวลกว่า แต่แอคคอร์ตจะออกนิ่มๆหนึบๆกว่าครับ แต่ก็นิ่มเพียงแต่ไม่เท่าa32 แค่นั้นเอง

a32 กว้างกว่าแอคคอร์ต

ค่าซ่อมส่วนมากa32 จะแพงกว่าครับ มีบางอย่างทเน้นที่จะถูกกว่าแอคคอร์ต

ราคาขายต่อ a32 จะตกเร็วมากครับ แต่แอคคอร์ตจะตกช้ากว่า

Moon_night

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 16 September 2008 AT 04:25 | IP ***

อยากรู้เหมือนกันกัน แต่ไม่มีพี่ๆๆมาตอบให้เลยครับ 

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com