ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
ปัญหาการใช้รถและซ่อมแซม
โตโยต้าปี96 1300ซีซี ต้องตั้งไฟไหมค่ะ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

นิรณี
เด็กล้างรถ
EXP : 0 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
โตโยต้าปี96 1300ซีซี ต้องตั้งไฟไหมค่ะ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 26 February 2004 AT 11:18 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

อยากทราบเรื่องของการตั้งไฟรถโตโยต้าปี96 1300ซีซี (ไฟอ่อน ไฟแก่)หนูใช้เป็นเครื่องหัวฉีด หนูเห็นเครื่องคาร์บูเขาตั้งไฟกันด้วยค่ะ หนู่เลยไม่รู้ว่าจะต้องตั้งไฟหรือเปล่าค่ะ แล้วการ ตั้งไฟมีผลอะไรกับรถหรือเปล่าค่ะช่วยตอบทีนะคะคุณ 666 รออยู่นะค่ะ...

เขียนโดย ...(Guest)

666
เด็กล้างรถ
EXP : 0 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 26 February 2004 AT 19:39 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

เห่อๆๆๆรออีกแล้ว..แต่ก็ไม่ยอมบอกอยู่ดีว่ารอที่ไหน..แล้วผมจะไปถูกหรือครับ..อุอุ การปรับตั้งไฟนั้นก็เพื่อให้เหมาะสมกับการจุดระเบิดตามค่าความบริสุทธิ์ของน้ำมันและกำลังอัด ถ้าตั้งไฟไม่ถูกก็จะส่งผลในด้านรถทานจุมากขึ้น-สตาร์ทติดยาก-ดับกุญแจแล้วเครื่องยังเดินต่อแถมให้อีกหน่อย-ความร้อนสูงกว่าปกติ-เครื่องสะดุด รถทุกคันไม่ว่าหัวฉีดหรือคาร์บูจำเป็นต้องมีการตรวจเช็คไฟจุดระเบิดเป็นระยะๆครับแต่จะปรับตั้งมั๊ยขึ้นอยู่กับว่ามันผิดพราดหรือเพี้ยนไปมากน้อยแค่ไหน แม้แต่ระบบที่มีการปรับแบบอัตโนมัติก็ยังต้องมีการตรวจเช็คค่าความถูกต้องเช่นกันครับ ถ้าเป็นพี่โตขับเข้าศูนย์เลยครับอาจจะไม่เสียตังค์ด้วยซ้ำหรืออย่างเก่งก็ร้อยเดียว..อุอุ..คงไม่ทำเองอีกนะครับเพราะถ้าจะเอาใกล้เคียงหรือถูกต้องมากที่สุดมันต้องใช้เครื่องมือวัดครับ ส่วนร้านหรืออู่ข้างนอกถ้าใหญ่ๆจริงๆถึงจะมีแต่ถ้าทั่วไปก็ใช้ประสบการณ์โดยการฟังเสียงเท่านั้น ป.ล เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

เขียนโดย ...(Guest)

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com