ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ อยากได้รถ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ อยากได้รถ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 12 February 2009 AT 17:19 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

รายละเอียด
- เงินเดือน 18000
- เงินดาวน์ 50000
- สามารถผ่อนได้ 4000-5000 ต่อเดือน

รบกวนผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญแนะนำ รถที่สามารถจะซื้อได้หน่อยค่ะ จะแนะนำ มือ 1 หรือ มือ 2 ก้อได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 February 2009 AT 15:37 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

อับนี้ต้องดูด้วยครับว่าคุณมีภาระรายจ่ายอย่างอื่นด้วยหรือเปล่า...  ถ้ามี   คุณมีปัญหาเรื่องเงินไม่พอใช้แต่ละเดือนแน่ๆถ้าเป็นรถใหม่ส่งค่างวดอย่างต่ำต้องมี9,xxx บาทอย่างแน่นอน...   ก็แต่จะแล้วตกลงว่าจะส่งก็เดือนอีกแหละครับส่วนรถมือสองราคาถูกจริง  ส่งค่างวดถูกจริง  แต่อย่างลืมค่าซ่อมบำรุงรักษาของรถนะครับให้คุณเตรียมไว้เถอะซื้อรถมือสองเรื่องไม่จบหรอกครับเดี๋ยวซ่อมนู้นเดี๋ยวซ่อมนี้  โอ้ย!จะบ้าตาย  ก็ลองคิดดูเรื่องรายจ่ายอื่นๆก่อนนะครับก่อนที่จะมาตัดสินใจซื้อรถ  เพราะอย่างน้อยถ้าคุณมีรถคุณต้องเตรียมเงินไว้ซื้อน้ำมันให้รถของคุณรับประทานอย่างแน่นอนครับ     

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 February 2009 AT 21:19 | IP ***

รถใหม่คับถ้าผ่อนไม่ไหวก็หาคนช่วยผ่อนคิคิ

Pasanum
เด็กฝึกหัด
EXP : 119 | Level : 9
HP
 28
MP
 20
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 24 February 2009 AT 05:06 | IP ***

ถ้าคุณสามารถผ่อนได้ไม่เกิน5000 แนะนำว่าต้องเป็นมือสองครับ

เพราะว่ามือหนึ่งถ้าดาวน์น้อยต้องผ่อนแพงมากครับ

เพื่อนผมดาวน์ วีโก้ตัวใหม่ 170000 ผ่อนเดือนละ 7700บาท 5 ปีนะครับ

แต่ถ้าเอามือสองก็มีข้อเสียหลายอย่างนะครับ อย่างเช่นเสียดอกเบี้ยแพงมาก

ขั้นต่ำก็3.5% ต่อปีนะครับ   ถ้า 4 ปีก็เอา4 คูณเข้าไปได้เลย

แล้วก็ขึ้นอยู่กับปีรถที่จดทะเบียนด้วยครับ  ยิ่งเก่ายิ่งคิดดอกเบี้ยแพง

สรุป มือหนึ่งต้องดาวน์เยอะๆครับ

มือสองต้องทำใจหน่อย

ปล.เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบดูราคารถมือสองอยู่ตลอดนะครับ 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 24 February 2009 AT 22:42 | IP ***

คงจะช่วยตัดสินใจไม่ได้แต่จะช่วยแนะนำให้ครับ

เงินดาว์นไม่เกิน 50000ต้องรถมือสองครับ ถ้าเอารถใหม่ก็ได้แต่เงินแค่นี้ส่งไม่ต่ำกว่า7ปีแน่ครับ ถ้าอยากผ่อนรถใหม่5000 คุณต้องดาว์น 50เปอร์เซนต์ของราคารถครับ อย่างรถ 700000บาท ก็ดาว์นไปซัก 35-40ก็สบายครับ

ส่วนรถมือสองนั้นเดี๋ยวนี้มีคนประเภทดาว์นไม่กี่บาทออกมา ขับโก้ได้ไม่กี่เดือนก็โดนยืด รถแบบนี้น่าสนใจครับ เพราะบางคันยังไม่ได้ทำเบียนด้วยซ้ำ บางคันยังไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ครั้งแรกก็มี คือว่ารถยังใหม่ซิงอยู่ครับ แล้วราคาถูกว่ารถใหม่ ประมาณ10-30เปอร์เซนต์ครับ เงิน50000ดาว์นได้ครับ ผ่อนรับรองไม่เกิน5-7พัน ขึ้นอยู่กับเงินดาว์นครับ ยิ่งดาว์นมากดอกยิ่งถูกค่างวดยิ่งลงปียิ่งสั้น รถปียิ่งใหม่ดอกยิ่งถูกครับ

แต่เปรียบเทียบให้เห็นอีกอย่างก็คือ

อัตราดอกเบี้ยรถใหม่นั้นถูกว่ารถมือสองนะครับ เราซื้อมาก็สบายใจกว่าเยอะเพราะไม่ต้องกังวลเรื่องเจ้าของเดิมใช้โหดมั้ย เพราะเป็นรถใหม่

ผมว่าเงินเดือนระดับเกือบ20000อย่างคุณเนี่ยเก็บอีกสักหน่อย แล้วดาว์นรถใหม่ดีกว่าครับ

ajusang
เด็กล้างรถ
EXP : 5 | Level : 1
HP
 10
MP
 1
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 26 February 2009 AT 13:23 | IP ***

สวัดดีคับ  คุณเงินเดือน 18000  ผมว่าคุณทนอีกนิดนึงนะเก็บไปอีกสักปี  แล้วก็ดาวรถใหม่ดีก่านะคับ

ที่ไม่แนะนำรถมือสองก็เพราะว่าคุณมีความรู้เรื่องรถมากน้อยแค่ไหนล่ะคับ

เกิดขับไปดับขึ้นมานี่คุณคงแก้ปัญหาตรงนั้เลยไม่ได้มั่งคับสู้รถใหม่เลยอย่างน้อย5ปีคุณไม่ต้องซ่อมนะคับ

ผมโดนมากับตัวผมซื้อรถใหม่มาแล้ว15000ซ่อมไปอีก100000ก่า นี่ขนาดรู้เรื่องรถพอสมควรนะคับและอะไหล่เป็นมือสองทั้งคันยังเอาไม่ค่อยอยู่เลยคับ  555555555555555555555555+

แต่ไหนๆก็ซื้อมาแล้วเราก็ต้องดูแลไปแหละคับ   สรุป ผมก็ยังใช้รถมือสองอยู่นะคับพราะว่าผมไม่มีปัญญาเอามือหนึ่งคับ  ฟันธง   

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 March 2009 AT 14:31 | IP ***

ได้ความรู้หลากหลายเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ทุกๆ ท่านที่ช่วยแนะนำ และให้แนวความคิดหลายแบบ  กำลังใคร่คิดอย่างนักเลยค่ะ เพราะบางคนแนะนำมาเหมือนกันค่ะ ว่า รถสถาพดีๆ ก้มีเยอะ ถ้าดูดีๆ แต่ก็มีความคิดเห็นที่แนะนำว่าควรจะซื้อรถใหม่เลยดีกว่า เฮ้อออ ขอคิดใตร่ตรองให้ละเอียดอีกครั้งค่ะ  
o9401
ช่างเล็ก
EXP : 1498 | Level : 25
HP
 80
MP
 60
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 March 2009 AT 21:13 | IP ***

ถ้างบประมาณเป็นปัญหาลองหาพวกรถมือ2ที่อยู่ในวารันตีก็ไม่เลวนะครับ เห็นน้องที่อ๊อฟฟิสออกมาคันนึงยังอยู่ในการรับประกันของบริษัทอีกตั้ง2ปีแนะเหมือนรถใหม่ๆเลย เสียเข้าเคลมได้ทุกศูนย์บริการ.

S.TOYOTA
เด็กล้างรถ
EXP : 3 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 11
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 1 March 2012 AT 13:19 | IP ***

จริงๆ ซื้อรถมือ 1 ไปเลยดีกว่าครับพวกที่ราคาประมาณ 5แสนนิดๆ แต่เก็บเงินอีกนิดหน่อยเพื่อเพิ่มดาวน์ ภาระผ่อนจะได้สบายกว่า แล้วอีกอย่างตอนนี้มีแคมเปญรถคันแรกจากรัฐบาลลดหย่อน 1 แสนบาท แต่เงือนไขคือดาวน์ปกติ ผ่อนปกติจนครบ 1 ปีก่อน ถึงจะได้เช็กเป็นเงิน 1 แสนบาท เพื่อเอามาผ่อนรถต่อ สบายๆครับ อย่าไปซีเรียสนะ ติดต่อผมได้ เป็นเซลโตโยต้าอยู่ สอบถามได้ 0832921121

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com