ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
จะซื้อ ไททั่น plus 4 ประตู เครื่อง 2.5
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

dang4x4
เด็กล้างรถ
EXP : 9 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
จะซื้อ ไททั่น plus 4 ประตู เครื่อง 2.5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 20 April 2009 AT 17:24 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

อยากถามความเห็นของรถรุ่นนี้หน่อยครับ หรือใครจะแนะนำรุ่นอื่นๆของ ไททั่น บ้างครับ

แล้วเกี่ยวกับ ภาษีรถกระบะ 4 ประตูแพงไหมครับ พอดีกำลังจะซื้อ Titon plus 4 ประตู

เครื่อง 2500 cc  เกียร์ ธรรมดา  ชอบรูปทรงของไททั่นนะครับ มันเท่ดี 

Pasanum
เด็กฝึกหัด
EXP : 119 | Level : 9
HP
 28
MP
 20
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 April 2009 AT 18:33 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ไม่มีความรู้ครับ  แต่สงสัย

เครื่อง 2500 แล้วเป็น 4 ประตู  มันจะไม่กินน้ำมันเยอะหรอครับ 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 April 2009 AT 20:40 | IP ***

เพื่อนใช้d-max hilander 3.0 บอกว่าปีละประมาณ6พันปลายๆ
dang4x4
เด็กล้างรถ
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 April 2009 AT 22:23 | IP ***

dang4x4 พิมพ์ว่า :

อยากถามความเห็นของรถรุ่นนี้หน่อยครับ หรือใครจะแนะนำรุ่นอื่นๆของ ไททั่น บ้างครับ

แล้วเกี่ยวกับ ภาษีรถกระบะ 4 ประตูแพงไหมครับ พอดีกำลังจะซื้อ Titon plus 4 ประตู

เครื่อง 2500 cc  เกียร์ ธรรมดา  ชอบรูปทรงของไททั่นนะครับ มันเท่ดี 

เครื่อง 2500 CC มันคงไม่กินน้ำมันเยอะหรอกครับ แต่เครื่อง 3000 cc ขึ้นไป น่าจะ กินน้ำมันเยอะกว่านะ

o9401
ช่างเล็ก
EXP : 1498 | Level : 25
HP
 80
MP
 60
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 21 April 2009 AT 09:47 | IP ***

ชอบช่วงล่างเค้าหนะผมว่าฟิลลิ่งดีที่เดียว 

Pasanum
เด็กฝึกหัด
EXP : 119 | Level : 9
HP
 28
MP
 20
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 April 2009 AT 01:30 | IP ***

เครื่อง 2500 ก็จริงนะแต่ว่ามันต้องแบกน้ำหนักตัวเพิ่มมากขึ้นไม่ไช่หรอ

เพราะเคยดูรายการของอาจารย์ พัฒนเดช  แกเคยแนะนำว่า เครื่อง 2500 แล้ว

เป็น 4 ประตู จะทำให้กินน้ำมันมากกว่าเครื่อง3000 แล้วเป็น 4 ประตูนะ

แกเปรียบเทียบว่าเหมือนคนตัวเล็กไปแบกสัมภาระของคนตัวใหญ่กว่านะ

เราก็ไม่แน่ใจว่าจะจริงหรือเปล่านะ  

แต่โดยส่วนตัวแล้นนะ ไทรทัน  4 ประตูเราก็ว่าสวยดีนะ  แต่ 2 ประตูไม่สวย

จริงๆแล้ว 4*4 น่าจะใช้เครื่อง 3000 นะจะได้ลุยแบบไม่มีปัญหา (ไม่แน่ใจว่าไทรทัน เป็น 3200 หรือเปล่า)

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะไม่ค่อยมีความรู้  ถูกผิดอย่าว่ากันนะ  แต่แนะนำกลับมาได้ครับ 

dang4x4
เด็กล้างรถ
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 April 2009 AT 10:21 | IP ***

แจ่มเลย..ครับ  แต่ยังไง  ทั้งหมดก็ต้องดูน้ำหนักรวม ของรถรุ่นนี้อีกทีว่าพอจะรับได้ประมาณไหน  

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com