ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
เชื่อไหมครับ อีซูซุ KB 2200 วิ่งจากแม่ฮ่องสอนถึงสิงคโปร์โดยไม่ต้องดับเครื่องเลยแม้แต่วินาทีเดียว
[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
µÍº

bomaraiclub
เด็กล้างรถ
EXP : 2 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
เชื่อไหมครับ อีซูซุ KB 2200 วิ่งจากแม่ฮ่องสอนถึงสิงคโปร์โดยไม่ต้องดับเครื่องเลยแม้แต่วินาทีเดียว
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 26 April 2009 AT 13:20 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

เชื่อไหมครับ อีซูซุ KB 2200 วิ่งจากแม่ฮ่องสอนถึงสิงคโปร์โดยไม่ต้องดับเครื่องเลยแม้แต่วินาทีเดียว รถ27ปี คุณคิดว่าทำได้จริงหรือไม่ ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ พอดีรถคันนี้เป็นรถของอาของผม เห็นเค้าพูดว่ารถของเค้าอึดมาก วิ่งดี แรงดี
วิ่ง7วัน7คืนโดยไม่ต้องดับเครื่องก็ไม่พัง จนเพื่อนของอาผมมาท้าเค้าถ้าแน่จริง ลองวิ่งจากแม่ฮ่องสอนถึงสิงคโปร์โดยไม่ต้องดับเครื่องดูได้ไหม เค้าถามว่าอาผมกล้ารึเปล่า แต่ปรากฎว่าอาผมดูท่าทางแล้วเค้าจะเอาจริงเค้าจะเปิดฝาน้ำมันทิ้งไว้เพื่อที่เวลาเติมน้ำมันจะได้ไม่ต้องดับเครื่อง
แล้วอาผมเค้าบอกเลยว่าเค้ากล้าท้ากินรถกันเลยด้วย อาผมบอกว่าถ้าเค้าแพ้เค้ากล้าให้รถเลยแล้วแถมเงินให้5แสนบาท แต่ถ้าเค้าชนะอีกฝ่ายต้องเอารถให้เค้า ผมเลยอยากจะมาถามพี่ๆน้องๆว่า เชื่อไหมว่าจะวิ่งได้จริง โดยไม่ดับเครื่องเลย แล้วรถก็ไม่พังด้วย ขอความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 April 2009 AT 15:16 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ของอย่างนี้ต้องลองครับ แต่ต้องถามก่อนว่าวิ่งเท่าไร ถ้าไม่เร็วมาก เช่น60-80 ก็น่าจะได้ เพราะ ดีเซล ยิ่งร้อนยิ่งวิ่ง

น่าลองครับ  
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 1 May 2009 AT 23:02 | IP ***

ถ้าทำได้รถใหม่ๆอายเลนนะนั่นุให้ 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 3 May 2009 AT 00:44 | IP ***

bomaraiclub พิมพ์ว่า :
 เชื่อไหมครับ อีซูซุ KB 2200 วิ่งจากแม่ฮ่องสอนถึงสิงคโปร์โดยไม่ต้องดับเครื่องเลยแม้แต่วินาทีเดียว รถ27ปี คุณคิดว่าทำได้จริงหรือไม่ ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ พอดีรถคันนี้เป็นรถของอาของผม เห็นเค้าพูดว่ารถของเค้าอึดมาก วิ่งดี แรงดี
วิ่ง7วัน7คืนโดยไม่ต้องดับเครื่องก็ไม่พัง จนเพื่อนของอาผมมาท้าเค้าถ้าแน่จริง ลองวิ่งจากแม่ฮ่องสอนถึงสิงคโปร์โดยไม่ต้องดับเครื่องดูได้ไหม เค้าถามว่าอาผมกล้ารึเปล่า แต่ปรากฎว่าอาผมดูท่าทางแล้วเค้าจะเอาจริงเค้าจะเปิดฝาน้ำมันทิ้งไว้เพื่อที่เวลาเติมน้ำมันจะได้ไม่ต้องดับเครื่อง
แล้วอาผมเค้าบอกเลยว่าเค้ากล้าท้ากินรถกันเลยด้วย อาผมบอกว่าถ้าเค้าแพ้เค้ากล้าให้รถเลยแล้วแถมเงินให้5แสนบาท แต่ถ้าเค้าชนะอีกฝ่ายต้องเอารถให้เค้า ผมเลยอยากจะมาถามพี่ๆน้องๆว่า เชื่อไหมว่าจะวิ่งได้จริง โดยไม่ดับเครื่องเลย แล้วรถก็ไม่พังด้วย ขอความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ...
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 3 May 2009 AT 12:31 | IP ***

ไม่เชี่อครับ...ล้านเปอร์เซอร์  ขนาดรถที่เขาแข่งแลนลี่ดาก้าเขายังมีการพักเครื่องยนต์เลยครับรถเขาสุดยอดขนาดไหนคุณก็รู้  แล้วนี่....รถอะไรของคุณอีซูซุ KB2200 รถรุ่นนี้เกือบจะ40ปีแล้วมั่ง  ไม่ได้ดูถูกนะครับแต่มันโอเวอร์ไปหน่อยครับระยะทางจากแม่ฮ่องสอนถึงสิงคโปร์ก็ประมาณเกือบสามพันกิโลเมตรนะครับผมว่าให้อาของคุณเอาเงินห้าแสนไปซื้อรถใหม่ดีกว่าครับ
ติ๊กติ๊ก
เด็กล้างรถ
EXP : 3 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 May 2009 AT 17:02 | IP ***

โม้ครับ อาคุณ  ตั้งแต่ว่าวิ่ง 7 วัน 7 คืน ไม่ยอมดับเครื่อง  ทำไมไม่ดับครับ  บ้าหรือเปล่า 

โม้กลบเกลื่อนเรื่องขับรถเก่าครับ  อาคุณ  ฟันธง

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 May 2009 AT 17:38 | IP ***

โม้โครตโครตเลยครับพี่น้องครับ....
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 May 2009 AT 18:23 | IP ***

ผมว่านะ...ไม่มีใครบ้าเหมือนอาของคุณหรอกครับวิ่งจากแม่ฮ่องสอนไปถึงสิงคโปร์โดยที่ไม่ต้องดับเครื่องยนต์ปล่อยให้อาของคุณบ้าไปคนเดียวเถอะครับแต่ที่แน่ๆผมสงสารรถมากกว่าครับคิดไปได้    สุดยอดเลยครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 May 2009 AT 20:45 | IP ***

ขออวยพรให้คุณอาของคุณไปให้ถึงสิงคโปร์ก็แล้วกันนะครับเอาใจช่วย   เวรกรรมจริงๆ...คิดได้ไงเนี่ย

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 5 May 2009 AT 10:46 | IP ***

ขอโทษนะครับ    อาของคุณเขาสบายดีหรือเปล่าครับขอแนะนำให้ไปเช๊คร่างกายบ้างก็ดีนะครับสงสัยจะ........ไปแล้ว
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 10
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 May 2009 AT 10:08 | IP ***

ไปได้เหมือนกันครับแต่....ไปไม่ถึง   พังก่อนครับผมว่าอย่าให้อาของคุณหาเรื่องใส่ตัวเลยครับเอาเวลาไปทำเรื่องที่มันเป็นประโยชน์จะดีกว่าไหมครับ

H22a
เด็กฝึกหัด
EXP : 249 | Level : 13
HP
 36
MP
 29
ข้อความที่ : 11
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 May 2009 AT 16:45 | IP ***

ไม่มีคำบรรยาย

k k
เด็กฝึกหัด
EXP : 93 | Level : 7
HP
 24
MP
 17
ข้อความที่ : 12
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 May 2009 AT 16:57 | IP ***

คับที่ว่า เครื่องเดิมป่าวคับ ถ้าเครื่องเดิม โม้ชัวร์

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 13
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 14 May 2009 AT 23:05 | IP ***

ถ้ามันไม่เดือดร้อนใคร ก็ให้เค้าทำไปเถอะครับ อย่างมากก็รถพัง ลากกลับมันจะมีปัญหาอะไรนักหนาครับ เค้าออกค่าน้ำมันเอง ขนาดในมอเตอร์แทรค ยังลองเอา ke 10 วิ่งไปดอยอินทนนท์เลย ถึงมันจะไม่ใช่เครื่องเดิมก็เถอะ แล้วนี่มันจะผิดอะไรนักหนา กลัวเค้าจะทำได้เหรอครับ

ลุยเลยครับ ผมเอาใจช่วย

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 14
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 16 May 2009 AT 21:09 | IP ***

เงียบไปแล้วเจ้าของกระทู้สงสัยรถเสียแถวนครสวรรค์อยู่แน่เร้ย!!!
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 15
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 17 May 2009 AT 00:53 | IP ***

ฮิฮิ...คิดไปได้นะครับท่าน  จากแม่ฮ่องสอนไปสิงคโปร์วิ่งโดยไม่ดับเครื่องยนต์ระยะทางก็ประมาณ2-3พันกิโลเมตรขอโทษนะครับรถใหม่ยังแย่เลยแล้วนี่ใช้รถอีซูซุ KB2200วิ่งไป    บอกได้อย่างเดียวครับว่าไปไม่ถึงแน่นอนครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 16
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 May 2009 AT 03:09 | IP ***

อ้าว...ไปถึงไหนแล้วอีซูซุKB2200รายงานตัวด้วยครับนายแน่มากขอบอก

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 17
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 29 October 2009 AT 09:44 | IP ***

ผมใช้ 22000 4 ประตูอยู่ ผมว่าน่าจะวิ่งได้นะครับ ถ้าขับ 80-90 รถผม 20 กว่าปี ยังเคยขับ จากจัน-ภูชีฟ้ามาแล้ว วิ่งคู่กับฟอจูนเนอ กินน้ำมันมากกว่าฟอจูนเนอนิดหน่อย บางทีผมขับ จากจัน-กทม ขับ 120-130 ยังไม่มีอาการ แค่กินน้ำมันมากกว่าปกตินิดหน่อย ถ้ารถที่ดูแลรักษาดีผมคิดว่าวิงได้แน่ครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 18
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 30 October 2009 AT 13:28 | IP ***

เอาเลยครับตามสบาย...ถึงที่หมายแล้วรายงานตัวด้วยนะครับขอชมนะครับว่าคุณใจถึงจริงๆ
Shrimp
เด็กฝึกหัด
EXP : 216 | Level : 12
HP
 34
MP
 27
ข้อความที่ : 19
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 31 October 2009 AT 10:59 | IP ***

.....นั่ง รอ ลุ้น ด้วย อีก คน นะ คะ..... 

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 20
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 4 January 2010 AT 14:58 | IP ***

มีความเป็นไปได้ครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ดูแลอยู่ตลอดเวลา (เพราะรถเก่าอะไหล่หายากครับ)
kb2200 ของผม 4 ประตูวิ่งจาก กทม. ไปแม่ฮ่องสอนเคยแล้วครับ วิ่งปกติ 100 - 120
ความร้อนไม่กระดิกเลยนะครับ แต่น้ำมันกินพอควร (ถังน้ำมันเล็ก ต้องเติมบ่อย)
ผมจึงคิดว่าถ้าไม่ดับเครื่อง วิ่งสัก 4-5 วันไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
ความเป็นไปได้ 85% ครับ
ปล.ไม่ได้เชียร์นะครับ แต่ให้ความเห็นในฐานะที่ใช้อยู่กับมือทุกวันครับผม  

[หน้า 1 จาก 2] :     1 | 2 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com