ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
อยากได้รถราคาไม่เกิน2แสนไม่เกี่ยงรุ่น,ยี่ห้อ,เครื่องสัก1.6ค่ะ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
อยากได้รถราคาไม่เกิน2แสนไม่เกี่ยงรุ่น,ยี่ห้อ,เครื่องสัก1.6ค่ะ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 16 September 2004 AT 16:51 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ซื้อรถคันแรกค่ะไม่มีความรู้ด้านนี้สักเท่าไรรบกวนคุณ666และท่านผู้เชี่ยวชาญทุกท่านช่วยแนะนำด้วยค่ะ(อยากรถที่ไม่มีปัญหาจุกจิกค่ะ)

เขียนโดย ...mata(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 16 September 2004 AT 18:54 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

แหม มันค่อนข้างจะยากหน่อยนะครับ กับเครื่องขนาดนี่แล้วราคาเท่านี้ อายุของรถที่ใช้มาก็คง 10 ปีขึ้นแล้วล่ะครับ แต่ขอแนะนำ HONDA CIVIC ตาตี่ กับ TOYOTA COLLOLA ท้ายตัด น่าจะพอไหวครับ ราคาก็ไม่ตกเท่าไรถ้าคิดจะขายต่อ แต่ควรเช็คช่วงล่างให้แน่ใจก่อนที่จะซื้อนะครับ

เขียนโดย ...(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 17 September 2004 AT 14:03 | IP ***

ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบค่ะใครมีคำแนะนำดีๆอีกก็เชิญนะคะ

666
เด็กล้างรถ
EXP : 0 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 17 September 2004 AT 19:33 | IP ***

อุอุ..แนะนำให้ใช้”666บริการรับ-ส่งทั่วราชอาณาจักร”ดีกว่านะครับประหยัดและปลอดภัย(ในบางอย่าง)มันก็ไม่ง่ายนะครับที่จะหารถราคาขนาดนั้นแล้วไม่จุกจิกนะครับมันคงต้องมีซ่อมกันบ้าง ถ้าเอาดีเลยงบก็บานปลายพอสมควรแต่ถ้าประหยัดมันก็จะเป็นแบบขับไปซ่อมไปเหมือนกันนะครับ ถ้าจะตัดปัญหาจุกจิกลงเยอะๆและไม่เกี่ยงรถว่าต้องเป็นเก๋งในงบ 20หมื่นผมว่าถ้าไปมองพวกปิคอัพละก็น่าจะดีกว่านะครับ แต่ถ้ายังติดใจเก๋งผมว่าคุณลองเลือกๆที่ชอบมาซัก 2-3คันแล้วเอามาคุยกันในรายละเอียดอีกทีน่าจะดีกว่านะครับ ป.ล.เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 September 2004 AT 12:15 | IP ***

จริงๆแล้วชอบฮุนได sonata หรือไม่ก็ elantra ปีประมาณ94-96 ค่ะ ดูรถแล้วใหม่กว่ายี่ห้ออื่นๆน่ะค่ะ แต่เพื่อนแนะนำว่าอย่าซื้อเพราะเราไม่ชำนาญเกี่ยวกับรถ ให้ซื้อที่คนเขานิยมใช้จะดีกว่าไม่ทราบว่าจิงป่าวคะ...ยังไงรบกวนคุณ 666 แนะนำรถให้หน่อยค่ะ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 22 September 2004 AT 13:09 | IP ***

มิตซูฯ อีคาร์ 1.5 หัวฉีด ออโต สีบรอนซ์เงิน ปีxxxx มีสปอย์เลอร์หลังพร้อมไฟเบรก ประกันชั้น3 อวทม xxxxx บางแค ขาย xxxxx บาท

เขียนโดย ...mit(Guest)

666
เด็กล้างรถ
EXP : 0 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 23 September 2004 AT 06:11 | IP ***

สำหรับรถจากค่ายฮุนไดถ้าไม่รู้แหล่งซ่อมแหล่งอะไหล่ของพี่ฮุนก็อาจจะไม่น่าเล่นเลยนะครับเพราะโอกาสโดนปล้ำ..เฮ้ย..โดนหลอกฟันมีสูงมากๆครับ การเล่นรถพี่ยุ่นหรือที่นิยมเล่นกันทั่วไปก็จะดีกว่าเพราะถึงหลอกยังไงตอนที่จ่ายก็ไม่ค่อยจะรู้สึกอะไรเท่าไหร่นะครับ แม้ว่าเทียบคุณภาพรถแล้วค่ายจากเกาหลีจะเหนือกว่าพี่ยุ่นเยอะแต่การทำตลาดไม่ต่อเนื่องจึงมีปัญหากับผู้ใช้งานครับโดยเฉพาะอะไหล่ใหม่นั้นหายากมากเต็มทนครับการพึ่งพาอะไหล่มือสองแม้ว่าราคาถูกแต่คุณภาพก็หาจุดยืนไม่ได้บางทีซื้อมาใส่ไม่ถึงเดือนพังอีกก็มีบ่อยไปครับ ป.ล.เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 24 September 2004 AT 09:57 | IP ***

ขอบคุณมากๆค่ะที่ให้คำแนะนำ (",)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 24 September 2004 AT 13:30 | IP ***

เรียนท่านเจ้าของกระทู้ กรณีท่านจะซื้อรถไว้ใช้งาน วงเงินตามที่ท่านระบุไว้นั้น อยากให้ท่านไปอ่านบทความเรื่องการซื้อรถมือ2เพื่อใช้งานอย่างคุ้มค่าที่ www.hyundaiclubthailand.comครับเขาเขียนไว้น่าคิดครับ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 29 September 2004 AT 01:40 | IP ***

งบมากขนาดนี้ใช้ 405GRI ซิครับ ราคาไม่แพงคุณภาพใช่เลย สำหรับใช้เองน่ะครับ

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com