ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
จดทะเบียนรถเก่า ทำอย่างไรดี
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
จดทะเบียนรถเก่า ทำอย่างไรดี
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 18 September 2004 AT 22:27 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

อยากสอบถามผู้รู้ว่า รถเก่าปี 83 มีฝรั่งขับรถเข้ามาจาก Singapore แต่ยังไม่ทำทะเบียนมานานเหลายปีแล้ว ถ้าจะจดทะเบียนต้องทำอย่างไรบ้าง จดได้หรือไม่ รบกวนนะครับ[mail]pom9855@yahoo.com[/mail]

เขียนโดย ...Car Howlien(Guest)

HIACE COMMUTER
เด็กล้างรถ
EXP : 0 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 18 September 2004 AT 22:34 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ทะเบียนจดได้นะครับ

เขียนโดย ...(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 18 September 2004 AT 22:42 | IP ***

เป็นรถ Maserati เครื่อง 2000 CC Bi Turbo ครับ ท่านใด สามารถบอกได้ว่า ค่าจดและค่าภาษีประมาณเท่าไรครับ ถ้าไม่แพงมาก ก็จะซื้อรถแล้วไปจด

เขียนโดย ...Car Howlien(Guest)

666
เด็กล้างรถ
EXP : 0 | Level : 1
HP
 10
MP
 0
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 19 September 2004 AT 17:42 | IP ***

อันนี้มันก็เข้าข่ายคล้ายๆกับผู้ประกอบการณ์ไปซื้อรถจากสถานทูต(นำเข้าไม่เสียภาษี)แล้วนำไปเสียภาษีจดทะเบียนก่อนนำมาขายนะครับ มันก็มีหลายกรณีแล้วแต่เส้นสาย..เฮ้ย..แล้วแต่จะตีความ ถ้าตีเป็นภาษีย้อนหลังก็ต้องย้อนไปดูราคาตอนเป็นรถใหม่แล้วก็เก็บภาษีอัตรานำเข้าขณะนั้น..อุอุ..อันนี้ทำเอาขาดทุนป่นปี้มาเยอะแล้วเพราะอาจจะเจอภาษี 2-3ร้อย% แต่ถ้าตีมูลค่าตามราคาขายปัจจุบันแล้วเก็บภาษีปัจจุบันก็อาจจะไม่แพงนัก..แฮะๆอาจจะเริ่มต้นแค่ 35%อะไรประมาณนั้นแหละครับ ก็บอกยากเหมือนกันนะครับอยู่ที่ว่าเส้นสายถึงแค่ไหนเหมือนกันนะครับเพราะบางทีซื้อมาแค่ 10หมื่น(รถหรูนะ)แต่ไปจดทะเบียนเจอภาษีเข้าไปอีก 40หมื่นซึ่งแพงกว่ารถที่ขายตามท้องตลาดโดยทั่วไปก็มีครับ ป.ล.เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

เขียนโดย ...(Guest)

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com