ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
รถยี่ห้อนี้daewoo espero เพิ่งซื้อมา ราคา 79,000 3 วันพังทุกอย่าง
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

blackprincess
เด็กล้างรถ
EXP : 2 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
รถยี่ห้อนี้daewoo espero เพิ่งซื้อมา ราคา 79,000 3 วันพังทุกอย่าง
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 20 November 2010 AT 17:48 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ซื้อdaewoo espero ซื้อจากคนรุ้จักมาได้ 3 วัน พังทุกอย่งเลยอ่ะค่ะ 2 วันแรก ก็ลองขับดูก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ตอนซื้อก็มีคนรู้จักเค้าฝากขายกันมาทอด ๆ บอกว่ารถจอดเฉย ๆ อยู่ในบ้าน เราด้วยความที่มีรถคันแรกเป็นมิตซู รุ่นแชมป์ ซ่อมไปก็เยอะ แต่อึด เมื่อเก็บเงินได้ซักพักด้วยความที่มีความรู้เกี่ยวกับรถน้อยมากก็เลยคิดว่าเปลี่ยนก็ดี ราคา 79.000 ก็ไม่แพงมาก(ตอนนั้นนะค่ะ) แถมตอนจะซื้อวางจองไว้ 20,000 เจ้าของก็โทรมาเร้าทุกวันว่า นี่มีคนจะมาเอาหใรคามากกว่า อย่างนั้นอย่างนี้ เราก็ด้วยความโง่ผสมความอยากได้รถใหม่ก็รีบไปกุ้อิออน เอาเงินมาซื้สดให้เค้า...พอขับไปได้ 2 วันซีดีพัง วันที่ 3 ที่ดึงประตูหลุด อีกไม่นานก็กระจกไฟฟ้าปรับไม่ได้ ที่ปรับกระจกหลุดทั้ง 4 ประตูเลย เราทรมานมาก ซ่อมหมดไปอีกเกือบ 4 หมื่นกว่าแล้ว เสียใจก็เสียใจที่คนที่นับถือเป็นคนแนะนำรถคันนี้ให้ พอเราเล่าให้ฟังว่าปัญหาเป็นแบบนี้เค้าก็บอกว่างี้และรถมือสอง พูดถึงตอนนี้แล้วเสียใจมากคิดถึงมิตซูแชมป์คนเก่าถึงมันจะทรงไม่สวยแต่มันก็อึดใช้ได้เลยอ่ะ คันนี้ทั้งซื้อทั้งซ่อมน่าจาได้รถสภาพดีกว่านี้มาใช้อ่ะ แถมจะเอาไปเทรินตามเตนท์ต่าง ๆ นะก็ไม่รับอีกต่างหาก เจ็บปวดใจมากเลยอ่ะ เราอย่ากได้ความเห็นว่าเราจะทนใช้ไปเรื่อย ๆ หรือต้องทำงัยดี จะขายให้คนรู้จักก็ไม่อยากเพราะเจอมากับตัวเสียความรู้สึกมาก ๆๆ จะเก็บไว้ใช้ก็ไม่รู้อะไรจะพังอีก แง๊ ช่วยหนูด้วยยค่ะ

blackprincess
เด็กล้างรถ
EXP : 2 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 November 2010 AT 18:10 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

แล้วถ้าจะเปลี่ยนพวกพี่ ๆ ว่ารถสภาพนี้อย่างในรูปนู๋ควรจะซื้อไหมค่ะ นู๋ไม่อยากเสียใจอีกอ่ะ

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 November 2010 AT 19:02 | IP ***

อ่าครับ   รถมือสองบางครั้งก็มีการเอาไปแต่งตัวใหม่แล้วขายอย่างงี้แหละครับ  มีวิธีการทำออกเยอะไป  อย่างเช่น ถ้าอยากให้เครื่องแน่น แรงดี ก้จะเติมสารบางอย่างในห้องเครื่อง  พอสารนี้หมดก้จะเหนตอ(เพราะน้ำลด)    แต่งไปเพื่อเพิ่มราคาแหละครับ ถ้าเขาไม่คิดเรื่องหลอกลวงคนซื้อ

กลับกันหากมือสองตามสภาพ  คุณก้อาจไม่อยากได้ก้ได้ จิงมะ

DriverA
ช่างเล็ก
EXP : 1365 | Level : 25
HP
 80
MP
 70
ข้อความที่ : 3
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 20 November 2010 AT 19:21 | IP ***

คงไม่ได้เป็นกับรถมือสองทุกคัน
อย่างนึงซึ่งต้องยอมรับคือไอแดวูเนี่ย หาอะไหล่ยาก ที่ซ่อมก้หายาก
เจ้าของคนเก่าก้เลยอาจจะไม่ได้ซ่อมบำรุงตามสมควร หรือพอจะซ่อมมันดันไม่มีอะไหล่ซะนี่
ก้เลยเป็นการบ่อยให้อะไรๆมันเสียเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ถ้าจะเปลี่ยนเพื่อใช้งานคันต่อไป ผมมองว่าเน้นไปที่รถเล็กถึงกลาง ในปีที่ใหม่หน่อยดีกว่า
เซฟิโร่เป็นรถที่ดีนะครับ แต่ราคามันสูงเพราะคนนิยมนำไปแต่งซิ่ง ถ้าจะให้ดี ราคาเท่ากันดูรถเล็กยี่ห้อตลาดๆ
ที่มันง่ายต่อการซ่อมและการบำรุงรักษาดีกว่า

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 4
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 28 November 2010 AT 19:26 | IP ***

จะซื้อเซฟิโร่ใหม่เหรอครับ ผมว่าดีกว่านะ อะไหล่ หาง่าย ราคาไม่แพง ช่างเก่งๆก็มี ขับสบายใจกว่าด้วย
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 5
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 30 November 2010 AT 23:21 | IP ***

นี่แระคับคนรู้จัก น้ำท่วมปาก พูดไม่ได้ เห็นมาหลายคนแระ เซฟิโร่ ไม่แนะนำนะคับสำหรับผู้หญิง 1.เครื่องใหญ่(แดกนำมันโคตรๆ) 2.การใช้ใน กทม หาที่จอดลำบาก(เจอมากะตัว) 3.เปงรถขับหลังถ้าเข้าโค้งด้วยความเร็วท้ายจะสไลด์เล็กน้อยแต่ไม่ถึงกะบัด 4.รถสิบกว่าปีแระเครื่องเดิมๆน่าจะหมดอายุการใช้งานแระ(ถ้าไม่โอเวอร์ออใหม่ก็ต้องว่างเครื่องใหม่อีก) 5.ราคาสูงเกินไปเมื่อเทียบกะรถในเกรดเดียวกัน อายุเท่ากัน แนะนำเล่น พวกฮอนด้าซิตตี้ไทย์ซี หรือโซลูน่าหยดน้ำอะคับ ราคาไม่แพง รถตลาด หรือจะเอาใหม่กว่า(แต่ก็แพงขึ้นมาอีก)ก็จะเปง เจส ซิตตี้ ยาริส วีออส ผมว่าน่าจะเหมาะกว่านะคับ หรือจะขยับให้ใหญ่ขึ้นอีกนิด ก็นะจะเปง ซีวิคตาโต หรือจะเปงโคโลล่า ไฮทอค์ล ก็น่าจะดีกว่า

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 6
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 6 December 2010 AT 14:05 | IP ***

เข้าเว็ปแดวูคลับ แล้วลองไปปรึกษาคนในคลับดูครับ จะได้ไม่ถูกหลอก www.daewoo-thailand.com เห็นคนที่เค้าใช้มันจริงๆ เค้าก็รักมันกันนะ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 7
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 11 December 2010 AT 18:42 | IP ***

เราว่าทรงมันก็สวยดีค่ะ ภายนอกยอมรับเลยว่าชอบ แต่ว่าเครื่องมัน ตอนนี้เกียร์พังอีก ช่างยังหาเกียร์เปลี่ยนให้ไม่ได้เลยอ่ะค่ะ อยากกัดฟันซ่อมอ่ะ แต่ก็ไม่รู้อะไรจะพังอีกอ่ะ ท้อแล้วอ่ะค่ะ
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 8
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 13 December 2010 AT 09:20 | IP ***

อีคาร์หัวฉีด ซีวิคเตารีด
Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 9
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 25 August 2011 AT 14:51 | IP ***

มีปัญหาโทรมาได้นะครับ 0877277773 หรือไปอู่สินก้อได้ครับคุณซ่อมไปสี่หมื่นน่าจะจบทุกปัญหานะครับข้อมูลคุณน้อยไปหน่อยไม่รู้ว่าแดวูรุ่นอะไรที่ว่าเกียร์พังนะเกียร์อะไร ขอยืนยันว่าอะไหล่หาไม่ยากครับแล้วก้อไม่แพงไปกว่ารถยี่ปุ่น ส่วนที่เปิดหักนั้น อันนี้เป็นจุดอ่อนของแดวูต้องทำใจแต่อะไหล่ไม่แพงปัจจุบันอันไม่เกินห้าร้อยบาทถ้าอยากทนใช้ของโอเปิลแทนน่าจะได้นะ
tarmissu
เด็กล้างรถ
EXP : 44 | Level : 4
HP
 16
MP
 8
ข้อความที่ : 10
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 26 August 2011 AT 12:46 | IP ***

ราคา 79,000 กับรถรุ่นนี้ ผมว่าแพงไป และอะไหล่ก็มีน้อย ราคาที่ว่ามาซื้อรถรุ่นอื่นได้หลายรุ่น อย่างเช่น โตโยต้า collola โดเรมอน ถึงซื้อมาต้องซ่อม แต่อะไหล่มีอยู่เยอะ ไม่ต้องกลัว ไม่มีที่ซ่อม

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com