ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
สอบถาม วิจารณ์รถ
ขอสอบถามรถฟอร์ด เอเวอเรสครับ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

ps
เด็กล้างรถ
EXP : 2 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ขอสอบถามรถฟอร์ด เอเวอเรสครับ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 15 March 2011 AT 13:39 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

ขอสอบถามรถฟอร์ด เอเวอเรสครับ เครื่อง 2.5ดีเซล auto 5 speed ไม่ทราบว่าถ้าเทียบกับ มิว7 ตัวไหนน่าสนใจครับ 1.อัตรากินน้ำมันและความอืดของรถ 2.ราคาชิ้นส่วนอะไหล่ตัวไหนแพงกว่าครับและการจัดหาอะไหล่ 3.ความนุ่มนวล ความกว้างภายใน 4.ความจุกจิกของระบบเครื่องยนต์โดยเฉพาะ auto 5 speed 5.ระบบเบรค 6.ค่าบำรุงรักษามีคนบอกว่ามิว7 แพงกว่าจริงไหมครับ *ถามเยอะหน่อยนะครับเพราะหาข้อมูล เอเวอเรสไม่ค่อยมีครับ ขอบคุณครับ

DriverA
ช่างเล็ก
EXP : 1365 | Level : 25
HP
 80
MP
 70
เวปไซด์ ข้อมูลสมาชิก ส่งE-mail ส่งข้อความ
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 15 March 2011 AT 15:31 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

1 ในเรื่องความประหยัด อีซูซุเค้าค่อนข้างจะเด่นอยู่แล้ว
ยิ่งเป็นการใช้ทั่วไป ที่ไม่มีความหนักของสัมภาระมาคำนวนด้วย
ส่วนเรื่องจะอืดไหม อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ว่าจะตอบยังไง เพราะขนาดวีโก้ตัวเปล่าๆเครื่อง3.0ที่คนทั่วไปเค้าว่าแรง
ยังมีคนเอาไปทำเพิ่ม ให้มันแรงขึ้นไปอีก ทางที่ดีความไปหาลองขับดูดีกว่า ว่าอัตราเร่งที่แต่ละคันทำได้ ทำให้คุณพอใจรึเปล่า

2ชิ้นส่วนอะไหล่ อีซูซุจะถูกกว่า เพราะรถได้รับความนิยมมากกว่า

3นุ่มนวลไม่หนีกันเท่าไหร่ เพราะพื้นฐานเป็นรถกระบะดัดแปลงเหมือนกัน แต่ช่วงล่างความแกร่ง ความกระชับ เอเวอร์เรสจะดีกว่า

4ความจุกจิก เนื่องจากเป็นรถอายุไม่มากทั้งคู่ เลยไม่ค่อยถูกพูดถึงกันสักเท่าไหร่

5ระบบเบรก ทั้งคู่ก้ไม่มีข้อด้อยให้พูดถึง เหมือนที่วีโก้ชอบโดนอ้างอิงอยู่บ่อยๆ

6 ในช่วงแรกๆ รถยังไม่หมดประกัน ส่วนใหญ่ทุกคันต้องวิ่งเค้าศูนย์กันแทบทั้งนั้น ราคาจึงอาจจะไม่ห่างกันมาก
หรือบางที รถที่คิดว่าน่าจะดูแลถูกกว่า กลับอาจแพงกกว่าเล็กน้อยด้วยซ้ำ
คิดว่าที่คุณพูดมาอาจจะเป็นไปได้

แต่เมื่อรถมีอายุมากขึ้น สว่นใหญ่จะหันไปพึ่งอะไหล่นอกศูนย์ แท้เทียมมือหนึ่งมือสองก้ว่ากันไป
รถที่มีคนใช้เยอะกว่าอย่างอิซูซุ จะหาอะไหล่ได้ง่ายกว่า ถูกกว่าละ

ps
เด็กล้างรถ
EXP : 2 | Level : 1
HP
 10
MP
 2
ข้อความที่ : 2
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 15 March 2011 AT 21:56 | IP ***

ขอบคุณครับ

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com