ของรางวัลประจำเดือน ..
- ขอแลกรางวัล
- รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเดือนที่แล้ว
* คำแนะนำ ฎกติกาในการเล่นเกมส์
ท่านสามารถอ่านคู่มือการใช้งานเวปบอร์ดได้ โดยคลิกที่นี่

Car2Care Club
Car2Care Community
ปัญหาการใช้รถและซ่อมแซม
อวัยวะช่วงล่างมีปัญหา...แย้วคับ
[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
µÍº

Guest
ผู้เยี่ยมชม
อวัยวะช่วงล่างมีปัญหา...แย้วคับ
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  
  Posted: 9 July 2003 AT 07:40 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

เมื่อวานตอนล้างทำความสะอาดอีหนูคู่ใจเกือบจะเสร็จแล้ว ดันทะลึงก้มลงไปมองอุปกรณ์การขับเคลื่อน ว้าย...เยิ้มเลยอ่ะคับ เพลาขับด้านขวามีคราบน้ำมันทั้งแท่งหาสาเหตุไม่เจอ ลองขับดูตอนออกตัวรถมีอาการกระชากเล็กน้อยคับ ดังกึก...แล้วก็หายขับได้ปกติ ใครหาสาเหตุได้จะยกน้องเมียให้คะรับ ปล.จีบเอาเองนะ ท้ายนี้น็อตทั้งหลายไม่ว่าจะเป็นพัดลมหม้อน้ำ น็อตยึดกันชน หรือแม้แต่น็อตท่อไอเสียที่ชอบหนีเที่ยวเรื่อย ๆ จะทำอย่างไรกับมันดีคับถึงจะอยู่กับที่ไม่คลายตัวหล่นเกลื่อนถนนอย่างเช่นทุกวันนี้ เบื่อหาใส่ใหม่คะรับ ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เข้ามาดูและช่วยแก้ปัญหาคะรับ

เขียนโดย ...เก๋งเก่า(Guest)

Guest
ผู้เยี่ยมชม
ข้อความที่ : 1
เห็นด้วย  
ไม่เห็นด้วย  

Posted: 10 July 2003 AT 23:39 | IP ***
ร่วมโหวต >> เห็นด้วย |ไม่เห็นด้วย Quote

เพลาขับด้านขวานั้นจะยาวกว่าด้านซ้ายน้ำมันที่พบจึงเป็นไปได้ทั้งน้ำมันที่หยดมาจากที่อื่นและจากตัวมันเอง เท่าที่เคยเจอก็จะมาจากจาระบีในข้อต่อเลื่อนที่อาจจะมาการชำรุดของยางหุ้มเพลาหรือเหล็กรัดทำให้น้ำของจาระบี(ตัวนี้จะเหลวหน่อยและเป็นน้ำด้วย) ซึ่งกรณีของคุณน่าจะเป็นการซึมออกมาและหมุนตามเพลา ซึ่งอาจจะทำให้ลูกปืนเสียตำแหน่งหรือมีความฝืดในกรณีที่จอดนานพอออกตัวก็มีเสียงดังเล็กน้อยและเมื่อมันหล่อลื่นไปทั่วเสียงก็เงียบไป ไม่ควรปล่อยทิ้งไว้ครับเพราะอาจจะต้องเปลี่ยนกันทั้งเพลา ส่วนพวกนัตต่างๆนั้นอันนี้ก็ต้องหยอดกาวกันครับเพื่อป้องกันหายเช่นพวกล็อคไทล์หรือตราช้างหยดไว้ซักมุมที่แห้ง(ถ้ามีน้ำมันหรือชื้นจะไม่ติด)หรืออาจจะถอดออกใช้น้ำยาทาประเก็นป้ายเล็กน้อยแล้วก็ขันเข้าไปใหม่ แต่ตอนถอดจะยากนิดนึงก็อาจจะต้องใช้พวกโซเน็คฉีดอีดทีครับ ส่วนเรื่องน้องเมียนั้นผมไม่เชื่อคุณหรอกเพราะส่วนใหญ่เท่าที่เห็นจะหวงน้องเมียมากกว่าเมียทั้งนั้น..อุอุ..เจอแบบคุณมาเยอะแล้วบอกอย่างงี้ทุกที แต่ขอโทษไปจริงๆดันเอาปืนออกมาขัดโชว์ซะนี่ ป.ล.เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

เขียนโดย ...666(Guest)

[หน้า 1 จาก 1] :     1 |
กระโดดไปยัง  

:: ชมรมคนรักรถ www.car2care.com